Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 67   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จบ ป.4 หัดเล่นทอง 2  (อ่าน 88511 ครั้ง)
ป้ามา(ธิดาดอย)
Newbie
*

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 06:16:05 PM »

ขอบคุณครับคุณซี  รอ ๆ ครับใกล้พันร้อยเมื่อไหร่ช๊อตสุดตัว Grin

ปกติผมจะเล่นแบบ S สลับ L ไปเรื่อยๆครับ ไม่เล่นหนักไปด้านใดด้านหนึ่งครับ ผิดทางแก้ไขลำบากครับ Grin

เล่นแบบทำกำไรไปเรื่อยๆครับ พอได้ค่าน้ำ ค่าไฟ ครับ

เวลาผิดทางผมจะได้ไม่ต้องเครียดมาก Grin

เรียนถามได้มั๊ยคะ ที่ว่า เล่น s สลับ L ไปเรื่อยๆเนี่ย กรุณาขยายความจิ๊ดนึงได้มั๊ยคะ  อยากทราบไว้ซึมซับเผื่อจะได้เก่งอย่างท่านอาจารย์บ้างน่ะค่ะ  ประทานโทษเรื่องกราฟค่ะ คือ ชอบให้ใส่อินดี้เข้าไปด้วยน่ะค่ะ เพราะรสชาติจะได้กลมกล่อมน่ะค่ะ ขอบพระคุณค่ะ

ขอติดไว้ก่อนครับ  มีเวลาจะลองเขียนเล่าให้ฟังครับ

เล่นฟิวเจอร์ละเอียดอ่อนเขียนการเล่นผิดไปจะเสียหายครับ 

ขอเวลาเขียนการเล่นซักหน่อยครับ เขียนผิดไปอ่านไม่เข้าใจ จะเสียหายมากกว่าที่จะเรียนรู้เพิ่มขึ้นครับ Smiley Huh?

ขอรออ่านด้วยคนค่ะ  Grin  ไม่รีบนะคะ ว่างเมื่อไรนึกออกก็ค่อยชี้แนะค่ะ เดี๋ยวจะเหนื่อยมากกว่าเดิมค่ะ  Cry

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์

เข้า กทม รอบนี้เจอกันครับ อย่าลืมส่งฝาชีมาดวนกันครับ Grin Shocked

แย่แน่ๆๆๆ คุณซีซาร์ท้าดวน ฝาชีจะสู้ไหวเหรอ  Cry   แล้วจะส่งมือขวาไปค่ะ Grin
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 06:24:43 PM »

แฮ่ จะรอเข้า ที่แนวรับวันนี้หราครับ คุณ lin

เดี๋ยว จะรอเป็นเพื่อน ครับ (^^)~

เลยโชคดีเลยใช่ใหมคะ Smiley

ยินดีด้วยครับที่โชคดีครับ Grin

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 06:26:13 PM »

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เอาแนวรับ แนวต้านที่หาได้มาลงให้ดู ครับ

ตามตัวเลขบนกราฟเลยครับ

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
sue662
Full Member

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 08:05:54 PM »

เรียนถามค่ะ  จากปัจจัยต่างๆในปัจจุบัน อะไรจะเป็นตัวบ่งบอกได้ชัดเจนว่า หลังจากปรับฐานใหญ่ที่จะมาถึงครั้งนี้แล้ว ต้นปีหน้าเป้าจะไป หรือ ไม่ไปถึง 11xx หรือ 12xx คะ ขอบพระคุณค่ะ
sayong
Full Member

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 09:15:49 PM »

หวัดดีค่ะคุณซีซ่า
ไม่ได้เข้ามาวันเดียวกระทู้วิ่งไปหลายหน้า กว่าจะอ่านจบเล่นเอาตาลายไปเลยค่ะ.... Huh? เดี๋ยวถ้าหายตาลายแล้วขอกลับไปจ้องกราฟอีกรอบนะคะ...เผื่อจะเห็นเลขเด็ด Grin

เลขเด็ดมาแล้วครับคุณ sayong  ว่าแต่เข้า หรือ ขาย ทันหรือเปล่าครับ Grin
ขายไปแล้วค่ะ ได้ค่าขนมมานิดหน่อย Cheesy
ขอบคุณคุณซีซ่ามากนะคะ  Grin

ฝันให้ไกลและไปให้ถึง...
ทำทุกย่างก้าวของชีวิตให้มีความสุข
linkกระทู้เก่าค่ะ http://www.goldtraders.or.th/webboard/index.php?topic=4064.0
paul711
Hero Member

Gold is value because it's value!

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:01:27 AM »

Smiley ขอบคุณสําหรับบทวิเคราะห์ครับ ชอบอ่านที่คุณ ccczaa เขียน ได้ความรู้  คุณ ccczaa เขียนแบบ
อารมณ์ดี อ่านแล้วเพลินดี ครับ

ผมไม่ใช่กูรูเรื่องทอง ไม่เคยเขียนหรือพูดแม้แต่ครั้งเดียวว่าเก่งเรื่องทองอ่านที่ผมเขียน แล้วตัดสินใจเอง เกิดผิดพลาด ต้องรับผิดชอบเองอย่าโทษผู้อื่นว่าพลาดเพราะไปเชื่อคนอื่น ไม่มีใครบังคับให้ท่านเชื่อ ผมเป็นแค่ชาวบ้านธรรมดา----Paul711 
จุดหมาย 1) ทองแท่ง ให้ได้กําไร อย่างน้อย 10% ทุก 3 เดือน 2) Gold Future ให้ได้กําไรอย่างน้อย 5% ทุกเดือน 3) gold online ให้ได้กําไร อย่างน้อย 5% ทุกเดือน 
ชีวิตต้องมีหลักและจุดหมายที่ดีและแน่นอน ชีวิตที่ไม่มีหลักที่ดีเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวก็เปรียบเหมือนเรือที่ไม่มีหางเสือ ใครชวนให้ทําดีก็ดีไป ใครชวนให้ทําเรื่องไม่ดี ก็จะพบกับความล้มเหลวและภัยพิบัติได้

http://ichpp.egat.co.th/

Gold2Gold.com
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:16:50 AM »

เรียนถามค่ะ  จากปัจจัยต่างๆในปัจจุบัน อะไรจะเป็นตัวบ่งบอกได้ชัดเจนว่า หลังจากปรับฐานใหญ่ที่จะมาถึงครั้งนี้แล้ว ต้นปีหน้าเป้าจะไป หรือ ไม่ไปถึง 11xx หรือ 12xx คะ ขอบพระคุณค่ะ

Shocked  ยอมรับครับ คำตอบนี้ ตอบยากครับ เล่นถามซะคลุมพื้นที่เลย

Smiley  ถามกลับก่อน ใครบอกว่าทองจะขึ้นไป 1200 - 1300 อยากรู้จริงๆครับว่าเอาอะไรมาเดาอนาคตได้ถึงขนาดนี้ เห็นมีแต่คนบอกว่าราคาจะไปถึง แต่ไม่มีใครออกมายืนยันว่าไปถึงซักคนเดียว ดังนั้นตรงนี้ตอบไม่ได้ครับ ว่าปรับฐานจะเกิดขึ้นจริงหรือเปล่า

Grin จีนต้องการระบายดอลล่าร์ออกไม่ต้องการให้ดอลล่าร์ใหญ่แล้วครับ โดยดูได้จากการที่ค่าเงินดอลล่าร์ถูกทำให้แข็งค่าขึ้นแบบไร้เหตุผลถ้่าประเมินจากเหตุผลข้อนี้ จีนเข้าพยุงค่าเงินดอลล่าร์หรือเปล่า ตรงนี้ไม่มีข้อมูลครับ ถ้าจริงทองไปเกิน 1200 ครับ

Angry ตัวบ่งชี้ว่าทองต้องขึ้นเพราะเมกาเศรษฐกิจไม่ได้แข็งแกร่งจริง โดยดูจากเมกา ยังมีการล้มของแหล่งที่มาของเงินทุน(ธนาคาร) แล้วตัวเลข GDP(เงินในกระเป๋า) บอกว่าเมกาพื้น มันมาจากไหน ถ้าเมกาไม่แต่งตัวเลขขึ้น  แล้ว GND(เงินที่หามาจากในบ้าน+นอกบ้าน) ของเมกาในตลาดภายใน ภายนอกที่จะทำให้ทองลงได้ ทำไม่มันกลับล้มไปซะเฉยๆ(ล้มบนลูกฟูกนี่หว่า)

Blue เมกาเขาจะเอาอะไรมาขายแข่งในตลาดถ้าไม่ใช่ลูกปืน(สงคราม)

Shocked นโยบายด้านการคลังและการเงินเมกาเป็นอย่างไร อันนี้ก็ตัวบ่งบอกว่าทองขึ้นถ้าเขาทำแล้วเกิดความผิดหวังให้กับคู่ค้า(เป็นหนี้ต่ออีก)

Grin การค้าระหว่างประเทศเมกากำลังถูกโดดเดี่ยว โดยไม่ต้องดูอะไรมากเอาแค่กลุ่มอาหรับก็พอ ยังไม่อยากใช้ดอลล่าร์แล้ว(เน่าต่อไป)

ขอโทษด้วย ถ้าตอบไม่ตรงประเดน ส่วนมากผมเล่นแต่ทางเทค ไม่ค่อยได้ดูปัจจัยพื้นฐานครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:34:51 AM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

sue662
Full Member

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:32:37 AM »

อ๋อ งี้ตัวการใหญ่สำหรับราคาทองคือ เมกานั่นเอง เข้าใจแล้วค่ะ ขอบพระคุณค่ะ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #143 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:39:08 AM »

ไม่ได้เข้ามาวันเดียวกระทู้วิ่งไปหลายหน้า กว่าจะอ่านจบเล่นเอาตาลายไปเลยค่ะ.... Huh? เดี๋ยวถ้าหายตาลายแล้วขอกลับไปจ้องกราฟอีกรอบนะคะ...เผื่อจะเห็นเลขเด็ด Grin

เลขเด็ดมาแล้วครับคุณ sayong  ว่าแต่เข้า หรือ ขาย ทันหรือเปล่าครับ Grin
ขายไปแล้วค่ะ ได้ค่าขนมมานิดหน่อย Cheesy

เปลี่ยนเป็น 1 มื้อดีกว่า ผมเลี้ยงเอง Tongue

sayong
Full Member

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:50:28 AM »

เปลี่ยนเป็น 1 มื้อดีกว่า ผมเลี้ยงเอง Tongue
โอ้โห ใจดีจังเลยนะคะ นอกจากจะช่วยให้ได้ค่าขนมแล้วยังเลี้ยง 1มื้ออีก

ฝันให้ไกลและไปให้ถึง...
ทำทุกย่างก้าวของชีวิตให้มีความสุข
linkกระทู้เก่าค่ะ http://www.goldtraders.or.th/webboard/index.php?topic=4064.0
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 01:52:32 AM »

Smiley ขอบคุณสําหรับบทวิเคราะห์ครับ ชอบอ่านที่คุณ ccczaa เขียน ได้ความรู้  คุณ ccczaa เขียนแบบ
อารมณ์ดี อ่านแล้วเพลินดี ครับ

Grin โอ๊ะ เจ้าของบ้านมาดูห้องเช่า  

ขอบคุณครับ อ.พอล ที่ให้ที่อาศัยฟรี ครับ Grin

jainu
Sr. Member

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 05:02:34 AM »

Grin อรุณสวัสดิ์ค่ะ Smiley

finghting!!!
brabus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:06:36 AM »

อรุณสวัสค่ะคุณccczaa มาติดตามการวิเคราะห์ค่ะ Grin Grin Grin
อุ๊
Hero Member

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:43:39 AM »

อรุณสวัสค่ะคุณccczaa มาติดตามการวิเคราะห์ค่ะ Grin Grin Grin

สวัสดีเช่นกันค่ะ   มานั่งถัดจากคุณbrabus  ค่ะ Grin
อุ๊
Hero Member

« ตอบ #149 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 08:44:38 AM »

โอ้โห ใจดีจังเลยนะคะ นอกจากจะช่วยให้ได้ค่าขนมแล้วยังเลี้ยง 1มื้ออีก

เข้าใจอะไรผิดอ๊ะป่าวจ๊ะน้องยอง   คุณซี  หมายถึง  คุณซีเลี้ยง  แต่ซายองจ่ายอ่ะ Grin Grin Grin
Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 67   ขึ้นบน
พิมพ์