Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 67   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จบ ป.4 หัดเล่นทอง 2  (อ่าน 88623 ครั้ง)
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #195 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:02:20 PM »

ขอบคุณครับ คุณ ccczaa
ลุ้นให้ลงเหมือนกันครับ
 Cheesy

ขอบคุณครับ คุณ ccczaa

ลุ้นให้ลงเหมือนกันครับ

Cheesy

เชียร์ลงเหมือนกันครับ แต่ไม่ค่อยจะลงครับ

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #196 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:03:42 PM »

สวัสดีครับ คุณ ccczaa

วันนี้ นครศรีรรมราช น้ำท่วม อิอิ สงสัย ต้องพายเรือไปซื้อทองแล้วละครับ

(^^)

บ้านผมก็น้ำท่วมเหมือนกันครับ  Shocked

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #197 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:05:49 PM »

!031 กราฟรายวันครับ

บนตัวกราฟ

เส้น 5 วันสีบานเย็น ยังวิ่งขึ้นและกำลังชนแนวต้านเส้นสีเท่าจางๆ โดยมีเส้น 10 วันสีน้ำตาลอ่อนหักขึ้นตาม(จุดนี้ถ้าไม่ใช่วันศุกร์ผมแทงขึ้นต่อครับ)

ถ้าดูแท่งเทียน จะเห็นว่าไส้เทียนสั้นเข้ามาทุกขณะ กำลังบ่งบอกถึงตลาดพร้อมที่จะเทหรือลากขึ้นครับ

อิ้ดี้ล่าง

Psy  ออกอาการ sideways พร้อมที่จะขึ้นไป 68.0000  หรือลงมาที่  60.0000 ได้ตลอดเวลาครับ

sto  ออกอาการหมดแรงตัดลงนิดหน่อย  แต่ยังอาจพลิกกลับขึ้นมาได้ครับ

dMACD  กำลังลงเข้าหาแนวรับ ถ้ารับอยู่ราคาก็ขึ้นได้ต่อ

2*2 MA  กำลังบอกว่ายูโร ปอนแข็งค่าครับ

index บอกว่าดอลล่าร์ยังอ่อนค่าได้ครับ

สรุปความเห็นส่วนตัวตามกราฟ ราคาทองน่าจะไม่ไปไหนครับ ต้องอาศัยปัจจัยภายนอกมาช่วยครับราคาถึงจะขึ้นหรือลงครับ ถ้าไม่มีปัจจัยภายนอกมากระตุ้นราคา ราคาน่าจะย่อตัวลงมาครับ

แนวรับ  1086  1081  1077  1074  1070  1067

แนวต้าน  1096 เป็น 1093 ครับ  1096  1101  1105 ถึง 1118

อันนี้คิดคนเดียวครับ ราคาลงครับโดยถ้าราคาลงจริงผมจะเริ่มเข้าที่ 1070 10 % ครับเพื่อเริ่มการเก็บของกลับครับ  

คุณลุงซีฝากมาค่ะ
ของใหม่ๆสดๆ  Grin

แก้ไขตัวเลขหน่อยครับ 1093 ครับไม่ใช่ 1096 ครับ

และขอบคุณหลานดินสอ 2 บีครับ Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:07:23 PM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

nokeang
Full Member

« ตอบ #198 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:08:27 PM »

สวัสดีครับ คุณ ccczaa

วันนี้ นครศรีรรมราช น้ำท่วม อิอิ สงสัย ต้องพายเรือไปซื้อทองแล้วละครับ

(^^)

บ้านผมก็น้ำท่วมเหมือนกันครับ  Shocked
      ใกล้จะท่วมเหมือนกันค่ะ มองอยู่เนี่ยยยยยยยย   Cheesy

ไม่มีน้ำหนักใด...หนักกว่ากรรม
ไม่มีหนทางใด...ยาวเท่าหนทางแห่งกรรม
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #199 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:08:52 PM »

ขอบคุณมากค่ะจารย์ซี  จะรอเก็บด้วยคนค่ะ Smiley Smiley Smiley

รอตามผมอาจจะไม่มาตามเป้านะครับ เพราะผมเดาเอาครับ Undecided

MIJI
Hero Member

« ตอบ #200 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:10:15 PM »

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ 1093 แล้วค่ะ ลุ้นค่ะลุ้น Cheesy

บทวิเคราะห์คือแนวทาง  การตัดสินใจคือตัวเราเอง
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #201 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:19:02 PM »

สวัสดีครับคุณ ccczaa ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องทองเลยครับ ถ้ายังไงก้อขอคำแนะนำด้วยคนนะครับ^^

ถ้าไม่รู้เรื่องจริงๆ ผมแนะนำให้เล่นแบบตารางครับ เล่นทองจริงๆ แบบไม่มีขาดทุน แต่ต้องดูทุนที่คุณมีครับ(อิ อิ ล้อเล่นครับ)

ก่อนลงสนามจริงๆแนะนำให้หัดปรับราคาในสมุดก่อนครับ ไม่ต้องเร่งครับ ทองมีให้ซื้อทุกวันครับ Cheesy

ขอบคุณครับอาจารย์แต่ตอนนี้ผมเล่นทองแท่งอยุ่ครับ เพียงแต่มันเกิดค่าเสียโอกาสจากความกลัวบ่อยน่ะครับ^^

เล่นทองแท่ง ศึกษาการเล่นตารางให้ละเอียดครับรับรองเล่นได้ตังค์ ครับ Wink

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #202 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:23:15 PM »

ขอบคุณ คุณverb2be ค่ะ  Wink

ลอกอีกตามเคย จดๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์  Azn

ราคาผิด 1 ราคาครับป้ามา  1096 แก้เป็น 1093 ครับ

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #203 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 03:28:52 PM »

no comment....just say "HALLO"

ภาษาบาลีผมไม่ถนัดครับทวด Angry

Belmont
Jr. Member
**

« ตอบ #204 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:07:17 PM »

สวัสดีครับคุณ ccczaa ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องทองเลยครับ ถ้ายังไงก้อขอคำแนะนำด้วยคนนะครับ^^

ถ้าไม่รู้เรื่องจริงๆ ผมแนะนำให้เล่นแบบตารางครับ เล่นทองจริงๆ แบบไม่มีขาดทุน แต่ต้องดูทุนที่คุณมีครับ(อิ อิ ล้อเล่นครับ)

ก่อนลงสนามจริงๆแนะนำให้หัดปรับราคาในสมุดก่อนครับ ไม่ต้องเร่งครับ ทองมีให้ซื้อทุกวันครับ Cheesy

ขอบคุณครับอาจารย์แต่ตอนนี้ผมเล่นทองแท่งอยุ่ครับ เพียงแต่มันเกิดค่าเสียโอกาสจากความกลัวบ่อยน่ะครับ^^

เล่นทองแท่ง ศึกษาการเล่นตารางให้ละเอียดครับรับรองเล่นได้ตังค์ ครับ Wink
สวัสดี ครับ
รบกวนถาม อ. ซี หน่อยครับ
.การเล่นตาราง. หมายถึงไรครับ

ขอบคุณครับ
brabus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #205 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:13:40 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณ ccczaa
เล่นแท่งอยู่ค่ะ ประมาณราคาเท่าไหร่เหมาะจะเข้าคะ
ขอแบบเสี่ยงน้อย Grin
ป้ามา(ธิดาดอย)
Newbie
*

« ตอบ #206 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 04:38:23 PM »

ขอบคุณ คุณverb2be ค่ะ  Wink

ลอกอีกตามเคย จดๆๆๆๆๆๆๆๆ

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์  Azn

ราคาผิด 1 ราคาครับป้ามา  1096 แก้เป็น 1093 ครับ

ขอบคุณค่ะ   Shocked
nadia
Jr. Member
**

« ตอบ #207 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 06:19:07 PM »

ขอบคุณค่ะอาจารย์
น้องนาเดียค่ะ
sayong
Full Member

« ตอบ #208 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2009, 07:31:21 PM »

หวัดดีค่ะคุณซีซ่า
ไม่ได้เข้ามาวันเดียวกระทู้วิ่งไปหลายหน้า กว่าจะอ่านจบเล่นเอาตาลายไปเลยค่ะ.... Huh? เดี๋ยวถ้าหายตาลายแล้วขอกลับไปจ้องกราฟอีกรอบนะคะ...เผื่อจะเห็นเลขเด็ด Grin

เลขเด็ดมาแล้วครับคุณ sayong  ว่าแต่เข้า หรือ ขาย ทันหรือเปล่าครับ Grin

ขายไปแล้วค่ะ ได้ค่าขนมมานิดหน่อย Cheesy
ขอบคุณคุณซีซ่ามากนะคะ  Grin

เปลี่ยนเป็น 1 มื้อดีกว่า ผมเลี้ยงเอง Tongue
โอ้โห ใจดีจังเลยนะคะ นอกจากจะช่วยให้ได้ค่าขนมแล้วยังเลี้ยง 1มื้ออีก

เข้าใจอะไรผิดอ๊ะป่าวจ๊ะน้องยอง   คุณซี  หมายถึง  คุณซีเลี้ยง  แต่ซายองจ่ายอ่ะ Grin Grin Grin

ครับคุณอุ๊ ผมทานคุณsayong นั่งดูแล้วจ่ายตังค์ครับ  Tongue

Shocked Shocked ให้นั่งดูเฉยๆเหรอคะ.... Grin เลี้ยงคุณซีซ่าหน่ะได้ค่ะ....แต่ขอทานด้วยซักนิดละกันนะคะ... Cheesy Grin
งั้นเดี๋ยวต้องขอค่าขนมอีกเยอะๆค่ะ....รอเก็บเพิ่มอยู่นะคะ.... Aznเก็บทีละนิดจิตแจ่มใส Grinเก็บทีละมากๆเครียดค่ะ หัวเราะกันนะ

ฝันให้ไกลและไปให้ถึง...
ทำทุกย่างก้าวของชีวิตให้มีความสุข
linkกระทู้เก่าค่ะ http://www.goldtraders.or.th/webboard/index.php?topic=4064.0
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #209 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2009, 01:26:54 AM »

สวัสดี ครับ
รบกวนถาม อ. ซี หน่อยครับ
.การเล่นตาราง. หมายถึงไรครับ

ขอบคุณครับ

http://www.gold2gold.com/webboard/index.php?topic=301.0  ตามลิงค์นี้ครับ แต่ยังเก็บจากที่เคยเขียนไว้ไม่หมด และยังเขียนไม่จบครับ ต้นเรื่องอยู่ตรงกระทู้นี้ครับ http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?t=1346&postdays=0&postorder=asc&start=0&sid=b4961de39b34d23ea6fe741475a9c959
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2009, 01:34:11 AM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 12 13 [14] 15 16 ... 67   ขึ้นบน
พิมพ์