Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 67   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จบ ป.4 หัดเล่นทอง 2  (อ่าน 88586 ครั้ง)
sayong
Full Member

« ตอบ #300 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 05:26:00 AM »

สวัสดีตอนเช้าค่ะลุง เอ้ย..อ.ซีซ่า อิอิ  Grin
ถามหน่อยนะคะ อ.อย่าดุนะคะ....ช่วยอธิบายวิธีดูอินดี้ล่างเพิ่มอีกนิดได้มั้ยคะ...แบบแยกเป็นแต่ละตัว  MACD on RSI, EWO, Fx Fish แล้วก็ที่มีสองเส้น...ถ้าเส้นไหนตัดขึ้น เส้นไหนตัดลงแปลว่าอะไร ประมาณนี้อ่ะค่ะ
อายนะคะเนี่ย ดูมาตั้งนานยังเข้าใจไม่หมด....อ.ซีสอนหน่อยนะคะ  CheesyGrin

ฝันให้ไกลและไปให้ถึง...
ทำทุกย่างก้าวของชีวิตให้มีความสุข
linkกระทู้เก่าค่ะ http://www.goldtraders.or.th/webboard/index.php?topic=4064.0
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #301 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 08:43:41 AM »

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ เวลา  08.20 น.

เพื่อความสะดวกในการดูกราฟ จะลงรายละเอียดให้ไว้ครับ

MA 5 = สีขาว
MA10 = สีน้ำตาลอ่อน
MA30 = สีน้ำตาลเข้ม
MA50 = สีฟ้าอ่อน
MA75 = สีเขียวอ่อน
MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน
MA200 = สีน้ำเงิน

EWO เป็นเส้น FMA 5 วัน กับ SMA 34 วัน

Fx เป็นเส้น MA 9 วัน กับ 45 วัน

สั้นๆ แต่มีความหมาย

แนวต้าน 1123.78 ระวังอาจมีรายการเทครับ 1129.30  1134.75  1141.90   1147.12( เส้น 161.8 )

แนวรับ  1116.93  1111   1105.91ถ้าเท 2 จุดนี้น่าจะรับอยู่   1101.05  1093.41  1090.06  1086.26  1081.12
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2009, 08:48:28 AM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
sue662
Full Member

« ตอบ #302 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 09:30:27 AM »

อรุณสวัสดิ์อาจารย์ค่ะ   ระวังเท.. จะ ลอง ก็เสียว จะชอตก็เดี๋ยวพุ่งอีก เลยไม่ต้องชอตไม่ต้องลอง ขอบคุณอาจารย์ค่ะ
ป้ามา(ธิดาดอย)
Newbie
*

« ตอบ #303 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:34:33 AM »

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์ เดี๋ยวจะไม่เชียร์ลงแล้วค่ะ จะเปลี่ยนมาเป็นเชียร์ขึ้นแทน  Wink
JuneJune
Newbie
*

« ตอบ #304 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 10:52:54 AM »

ขอบคุณอาจารย์ค่ะ Smiley
oyo
Hero Member

« ตอบ #305 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:32:39 AM »

สวัสดีครับพี่  ccc  ไม่มีแท่งให้ลุ้นเลยครับ  รอลงแล้วเล่นแบบตารางพี่ ccc ดีกว่า Cheesy
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #306 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:39:55 AM »

สวัสดีตอนเช้าค่ะลุง เอ้ย..อ.ซีซ่า อิอิ  Grin
ถามหน่อยนะคะ อ.อย่าดุนะคะ....ช่วยอธิบายวิธีดูอินดี้ล่างเพิ่มอีกนิดได้มั้ยคะ...แบบแยกเป็นแต่ละตัว  MACD on RSI, EWO, Fx Fish แล้วก็ที่มีสองเส้น...ถ้าเส้นไหนตัดขึ้น เส้นไหนตัดลงแปลว่าอะไร ประมาณนี้อ่ะค่ะ
อายนะคะเนี่ย ดูมาตั้งนานยังเข้าใจไม่หมด....อ.ซีสอนหน่อยนะคะ  CheesyGrin

ขอทำงานก่อนครับ แล้วจะโพสให้ครับ  Smiley

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #307 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:41:33 AM »

อรุณสวัสดิ์อาจารย์ค่ะ   ระวังเท.. จะ ลอง ก็เสียว จะชอตก็เดี๋ยวพุ่งอีก เลยไม่ต้องชอตไม่ต้องลอง ขอบคุณอาจารย์ค่ะ

จริงๆความเห็นส่วนตัวผม ผมอยาก S ครับ  เพราะดูงัยมันก็ขึ้นสุดแล้ว  แต่เพื่อความมั่นใจ นั่งเล่นๆข้างสนามก่อน ใจเย็นพอครับ Cry

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #308 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:42:20 AM »

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์ เดี๋ยวจะไม่เชียร์ลงแล้วค่ะ จะเปลี่ยนมาเป็นเชียร์ขึ้นแทน  Wink

คิดผิดคิดใหม่ได้ครับ ป้ามา ที่จะเชียร์ขึ้น  จีนกะเมกา กำลังเล่นสงครามจิตวิทยากัน 

เราพวกจิ้งหรีด  หลบดีๆครับ ไม่งั้นช้างเหยียบแบบครับ

นั่งมองกราฟนิ่งๆ ถ้าคันมือก็เอาอะไรมาทำครับ อย่าไปแตะต้องแป้นพิมพ์ครับ เดียวจะหาว่าไม่เตือนครับ

ราคาทองไม่ขึ้นมาชนจุดสูงสุดของแนวต้านปกติจะหมายถึงมีการปรับฐานย่อยในช่วงที่ขึ้นมาครับ

สิ่งที่ตามมา  ทำให้ทองมีกำลังในการพุ่งขึ้นได้ต่อไปเรื่อยๆครับ  แต่อีกมุมหนึ่งทองก็พร้อมที่จะร่วงได้ทันทีครับ

บางครั้ง ลด ละ เลิก บ้างน่าจะดี(อบายมุข) บอกฝากฝาชีด้วย รักษาสุขภาพด้วยครับ  Smiley  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:53:29 AM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #309 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:43:44 AM »

สวัสดีครับพี่  ccc  ไม่มีแท่งให้ลุ้นเลยครับ  รอลงแล้วเล่นแบบตารางพี่ ccc ดีกว่า Cheesy

ปรับราคาในสมุดซัก 2 - 3 เล่มก่อนครับ ค่อยเล่นจริงๆครับ  ความชำนาญเท่านั้นครับที่จะช่วยคุณได้ครับ Wink

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #310 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:45:20 AM »

สวัสดีค่ะคุณลุง
นี่จูนจูนเองค่ะ   
คุณลุงเป็นยังไงมั่งคะ สบายดีมั๊ยคะ?

จูนจะขยันแล้วจะได้เก่งเหมือนคุณลุง
อิอิ   

แล้วคุณลุงอย่าลืมสอนกราฟจูนนะคะ
จูนจะได้เก่งๆเหมือนคุณลุง

บ๊ายบายยค่ะ

ศึกษาจาก อ.พอล ในเวปนี้ แล้วจากเวปอื่นๆบ้าง

ตำรามีชีวิต ถามอะไรไปก็ตอบให้  ไม่ยากเกินความสามารถหรอกครับ 

Smiley Smiley Smiley
จูนจูนเองค่ะ
จูนขอโทษคุณลุงค่ะ พิมพ์ผิด  โดนคุณแม่ดุเลย
 จูนขอบคุณคุณลุงค่ะ ช่วงนี้กลับบ้านดึกทุกวัน เบลออไปหน่อย
  คุณลุงไม่โกธรนะคะ Sad

จูน ทำอะไรผิดหรือครับ คุณแม่ถึงดุครับ  ไปแสดงละครสนุกหรือเปล่าครับ Tongue

Newbie
*

« ตอบ #311 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:46:58 AM »

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์ เดี๋ยวจะไม่เชียร์ลงแล้วค่ะ จะเปลี่ยนมาเป็นเชียร์ขึ้นแทน  Wink

คิดผิดคิดใหม่ได้ครับ ป้าโอ Wink

เอ สงสัยยังคิดผิดอยู่ เดี๋ยวลองคิดใหม่  Cry

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์  Wink
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #312 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 11:56:51 AM »

ลืมไปนิด แนวรับถ้าลากใหม่  ทองจะมีแนวรับที่ประมาณ 1080  ครับ ไว้ว่างๆจะเอากราฟมาโพสให้ดูครับ Tongue

Jeera
Hero Member

Happy day!

« ตอบ #313 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 12:38:04 PM »

สวัสดีค่ะลุงซี (เรียกตามคนอื่น)  Grin

ได้ยินกิตติศัพท์มานานจากเจ้าเห็ดพิษ ขอคารวะค่ะ   

Someone love one
Some one love two
But I love one
That One is...U  (^?^)-?
Newbie
*

« ตอบ #314 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2009, 01:09:30 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์ เดี๋ยวจะไม่เชียร์ลงแล้วค่ะ จะเปลี่ยนมาเป็นเชียร์ขึ้นแทน  Wink

คิดผิดคิดใหม่ได้ครับ ป้ามา ที่จะเชียร์ขึ้น  จีนกะเมกา กำลังเล่นสงครามจิตวิทยากัน 

เราพวกจิ้งหรีด  หลบดีๆครับ ไม่งั้นช้างเหยียบแบบครับ

นั่งมองกราฟนิ่งๆ ถ้าคันมือก็เอาอะไรมาทำครับ อย่าไปแตะต้องแป้นพิมพ์ครับ เดียวจะหาว่าไม่เตือนครับ

ราคาทองไม่ขึ้นมาชนจุดสูงสุดของแนวต้านปกติจะหมายถึงมีการปรับฐานย่อยในช่วงที่ขึ้นมาครับ

สิ่งที่ตามมา  ทำให้ทองมีกำลังในการพุ่งขึ้นได้ต่อไปเรื่อยๆครับ  แต่อีกมุมหนึ่งทองก็พร้อมที่จะร่วงได้ทันทีครับ

บางครั้ง ลด ละ เลิก บ้างน่าจะดี(อบายมุข) บอกฝากฝาชีด้วย รักษาสุขภาพด้วยครับ  Smiley  Wink

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์ เอะเราติดอบายมุขไปแล้ว  Cry

แล้วคุณซีซาร์รู้ได้ไงคะ ว่าฝาชียังเที่ยวทุกวันเหมือนเดิม  Wink แต่ไม่ได้เป็นปัญหาค่ะ  Tongue
Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 19 20 [21] 22 23 ... 67   ขึ้นบน
พิมพ์