Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 24 25 [26] 27 28 ... 67   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จบ ป.4 หัดเล่นทอง 2  (อ่าน 88669 ครั้ง)
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #375 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:20:58 PM »

ขอบคุณอ.ccczaaค่ะ Grin
ดูกราฟมากๆปวดตารึเปล่าคะ....ดูแล(ให้ความรู้)สมาชิกในเวป แล้วก็ลย่าลืมดูแลตัวเองด้วยนะคะ....วันหยุดพักผ่อนเยอะๆนะคะ จะได้สดชื่น สุขภาพกายสุขภาพใจแข็งแรง Wink

ขอบคุณครับคุณsayong  ดูแลสุขภาพตัวเองเช่นกันครับ Wink

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #376 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:23:49 PM »

เช้านี้ได้อาบน้ำหรือยังค่ะ ได้ข่าวว่าน้ำที่บ้านไม่ไหลหรือค่ะ
นาเดีย

Shocked  กำลังเน่าทั้งตัวแล้ว เหม็นตัวเองน่าดูครับ

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #377 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:25:48 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์  Wink

วันนี้ ลอกแนวรับ-ต้าน เยอะเลย  Cry

ป้ามาหัวไว  คงทราบนะครับว่าการขึ้นแรงๆหมายถึงอะไร ในเมื่อไม่มีข่าวอะไรมาหนุนราคาทอง

ความมั่นคงในการขึ้นก็ไม่มีครับ คงต้องโยนหัว ก้อยจับทิศทางทองแล้วครับ  Tongue

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #378 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:30:23 PM »

สวัสดีครับคุณ ccczaa ครับ

ผมไปไม่ถูกแล้วจริงๆๆ ไม่รุ้จะไปทางไหน ทองขึ้นเอาๆ ครับ

(^^)

ปกติผมโพสแนวรับ แนวต้าน จะบอกให้มองแบบนี้ครับ

ถ้าราคามาที่แนวรับที่ 1  ให้รอเข้าที่แนวรับที่ 2 โดยดูว่าทะลุแนวรับที่ 2 ได้หรือเปล่า ถ้าไม่ทะลุให้เข้าซื้อครับ

ในทางกลับกัน แนวต้าน ให้ดูว่ามาที่แนวต้านที่ 1 แล้ว ให้ดูแนวต้านที่ 2 ว่ายืนได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้ให้ขายครับ

ตอนนี้ผมกำลังหาจังหวะเข้าเล่นตามนี้ครับ  ผิดทางก็เสีย ถูกทางก็ได้ ประมาณนี้ครับ Wink

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #379 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:33:18 PM »

อาจารย์คะ นี่เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์มั๊ยคะ ที่กราฟทุกตัวชี้เด่ไต่เพดานเป็นตุ๊กแกอยู่อย่างนั้นไม่หล่นมั่งเลย เป็นไปได้ไงคะ  แล้วตุ๊กแกมันจะเมื่อยมั่งมั๊ยคะเนี่ย

ลองดูกราฟย้อนหลังตั้งแต่ปี 1975 - ปัจจุบันครับ จะทราบครับว่าไม่ใช่เรื่องแปลกครับ ที่ราคาโลหะทุกชนิดขึ้นพร้อมๆกันครับ

แล้วเวลาหล่นก็หล่นหนักด้วยครับ เพราะเป็นการหล่นจากที่สูงแบบพยายามหนีตายครับ Tongue

sue662
Full Member

« ตอบ #380 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:38:50 PM »

ผมไปไม่ถูกแล้วจริงๆๆ ไม่รุ้จะไปทางไหน ทองขึ้นเอาๆ ครับ

(^^)

ปกติผมโพสแนวรับ แนวต้าน จะบอกให้มองแบบนี้ครับ

ถ้าราคามาที่แนวรับที่ 1  ให้รอเข้าที่แนวรับที่ 2 โดยดูว่าทะลุแนวรับที่ 2 ได้หรือเปล่า ถ้าไม่ทะลุให้เข้าซื้อครับ

ในทางกลับกัน แนวต้าน ให้ดูว่ามาที่แนวต้านที่ 1 แล้ว ให้ดูแนวต้านที่ 2 ว่ายืนได้หรือเปล่า ถ้าไม่ได้ให้ขายครับ

ตอนนี้ผมกำลังหาจังหวะเข้าเล่นตามนี้ครับ  ผิดทางก็เสีย ถูกทางก็ได้ ประมาณนี้ครับ Wink

งี้วันนี้high สุด 1130 ผ่านแนวต้านที่ 2 มาแล้วค่ะ ก็คงต้องดูว่าจะทะลุแนวต้านที่ 3 ที่ 1134 นะคะ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #381 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:39:38 PM »

Cry  งานนี้โดนเขาหลอกจนได้ ต้องขอโทษทุกคนครับ

ทำเหมือนเอาลง จนมาถึง 1100.77  แล้วเขาก็จากไป  ปล่อยให้รอเก้อ  น่าสงสารตัวเองนักหนา

พี่เมกาเล่นสวนตลาด สวนกราฟ แบบนี้คงต้องคิดใหม่ ทำใหม่

เดี่ยวขอเวลาตั้งหลักใหม่ แล้วจะมาโพสครับ

ช่วงนี้ก็ตื้บกราฟก็แล้วกันครับ เว้นผมไว้ก่อนครับ Cry Cry

หลบไปอยู่เจ้าเห็ดมั้ยคะ   เทวดา

อย่าซีเรียสนะคะ ตอนนี้เดายากมากๆจริงๆหนูเข้าใจ หนูยังแอบคิดว่าคงจะลงยาก  Undecided
แต่ใจก็อยากให้ลง เฮ้ออออออออออออออ สรุป...รอต่อไป   sleepy

:Smiley วันนี้ตั้งแต่เช้าตลาดหลักๆลากขึ้นตลาดละ 3 ดอลล่าร์นิดๆ กว่าจะจบคงไปหลายเหมือนกัน 5 ตลาดก็ ไป 20 ดอลล่าร์แล้ว

แต่คิดเหมือนผมหรือเปล่าครับ ว่าตลาดตัดสินเป็นเมกา กับ จีน ที่กำลังฟัดกัน

แต่ถ้ามามองเรื่องสกุลเงินที่จะตั้งใหม่เพื่อให้ดอลล่าร์เน่าต่อ  ยังมองไม่ออกครับว่าใครจะเป็นตัวตั้งตัวตีเรื่องนี้

แล้วจะเอาอะไรมาเป็นเครื่องต่อรองหรือยืนยันได้ว่าเงินสกุลที่ตั้งใหม่จะเป็นที่ยอมรับของทั่วโลก

ในเมื่อดอลล่าร์ ยังเป็นพระเอกอยู่ :Smiley

งั้นอยากให้พระเอกช่วยฟื้นซะทีเถอะค่ะ  Cry

ถึงเวลา กำลังภายในจะมาครับ จีนไม่ยอมให้ดอลล่าร์เน่าหรอกครับ

มูลค่าการลงทุนของจีนในรูปสกุลเงินดอลล่าร์ มากมายกว่าที่เราคาดหมายครับ

เคยอ่านเจอจากเวปไหนจำไม่ได้ครับ  แต่มีข้อคิดอยู่นิดเดียวดอลล่าร์ร่วง  มูลค่าทรัพย์สินของจีนที่ลงทุนไปในรูปสกุลเงินดอลล่าร์ก็ลดลงตามไปด้วยครับ

จุดนี้ไม่ควรมองว่าดอลล่าร์จะเน่าอย่างเดียวครับ แรงฮึดของดอลล่าร์ไม่ได้มาจากเมกาอย่างเดียว

จีน  ญี่ปุ่น  เกาหลี  3 ยักษ์ใหญ่ในเอาเชีย คงยังไม่ยอมหรอกครับที่จะให้ดอลล่าร์เน่าง่ายๆครับ

Jeera
Hero Member

Happy day!

« ตอบ #382 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:43:26 PM »

อืมมมมมมมมม

ดูจากข่าวเค้าก็ว่าจีนถือดอลล่าไว้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

งั้นก็รอต่อค่ะ   sleepy

ส่วนน้องทอง ไม่กล้าเสี่ยงละ หย่ากันชั่วคราว   Cry

Someone love one
Some one love two
But I love one
That One is...U  (^?^)-?
oyo
Hero Member

« ตอบ #383 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:45:15 PM »

สวัสดีตอนบ่ายครับ  พี่ ccc  และทุกท่าน  เปิดมาเจอราคาสูงกว่าเดิมอีก   Wink
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #384 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:45:52 PM »

(^^)

ถ้าราคามาที่แนวรับที่ 1  ให้รอเข้าที่แนวรับที่ 2 โดยดูว่าทะลุแนวรับที่ 2 ได้หรือเปล่า ถ้าไม่ทะลุให้เข้าซื้อครับ

ตอนนี้ผมกำลังหาจังหวะเข้าเล่นตามนี้ครับ  ผิดทางก็เสีย ถูกทางก็ได้ ประมาณนี้ครับ Wink

งี้วันนี้high สุด 1130 ผ่านแนวต้านที่ 2 มาแล้วค่ะ ก็คงต้องดูว่าจะทะลุแนวต้านที่ 3 ที่ 1134 นะคะ

แนวต้าน แนวรับ เป็นการหาก่อนที่ราคาจะเกิดขึ้นจริงๆ  ถ้าพูดตรงๆคือการเดาราคาครับ แต่เดาแบบมีหลักการเท่านั้นครับ  เป็นการเดาเพื่อใช้สังเกตุในการเข้าเล่นเท่านั้นครับ แบบดีกว่าเดินโดยไม่มีอะไรยึดเหนี่ยวครับ  ผิดบ้าง  ถูกบ้าง ยึดถือเป็นจริงจังไม่ได้ครับ เอาไว้แค่เป็นแนวทางพอครับ  
แต่ส่วนตัวผมเชื่อกราฟครับ เพราะมั่นใจว่ากราฟบอกเราได้มากกว่า 75% ในเรื่องทิศทางครับ ไม่งั้นกองทุนคงไม่ลงทุนจ้างคนมาทำกราฟให้เราอ่านครับ เพราะวัตถุประสงค์ของเขาต้องการให้เราเข้าเล่นครับ ถ้ากราฟไม่น่าเชื่อถือ ต่อไปเราจะอ่านกราฟทำไมครับ เพราะอ่านไปก็ไร้ประโยชน์ในเมื่อเล่นแล้วผิดทางตลอดครับ แล้วต่อไปกองทุนจะเอาอะไรมาหลอกกินเงินเราครับนอกเหนือจากกราฟที่คนทั่วโลกอ่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:57:49 PM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

sue662
Full Member

« ตอบ #385 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:50:03 PM »

ขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ จะซึมซับเป็นประสบการณ์ค่ะ
_LAN_NA_
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #386 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 01:52:26 PM »

ขอบคุณ คุณ c  มากครับ
(^^)
ป้ามา(ธิดาดอย)
Newbie
*

« ตอบ #387 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 03:35:48 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์  Wink

วันนี้ ลอกแนวรับ-ต้าน เยอะเลย  Cry

ป้ามาหัวไว  คงทราบนะครับว่าการขึ้นแรงๆหมายถึงอะไร ในเมื่อไม่มีข่าวอะไรมาหนุนราคาทอง

ความมั่นคงในการขึ้นก็ไม่มีครับ คงต้องโยนหัว ก้อยจับทิศทางทองแล้วครับ  Tongue

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์  Wink น้องทองเดายากจัง  Cry
verb2be
Jr. Member
**

« ตอบ #388 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 05:02:14 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณลุงซี
murathi
Newbie
*

« ตอบ #389 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 09:36:43 PM »

(^^)

สวัสดีค่ะ อ. ccczaa  ขอบคุณมากๆนะคะ สำหรับคำแนะนำ
หนูจะได้เอาหลักการดีๆนี้ไปทดลองใช้บ้างค่ะ
Grin Grin Grin
Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 24 25 [26] 27 28 ... 67   ขึ้นบน
พิมพ์