Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 35 36 [37] 38 39 ... 67   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จบ ป.4 หัดเล่นทอง 2  (อ่าน 88673 ครั้ง)
Jeera
Hero Member

Happy day!

« ตอบ #540 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:02:41 AM »

ขอบคุณค่ะปู่   Tongue

Someone love one
Some one love two
But I love one
That One is...U  (^?^)-?
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #541 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:03:19 AM »

คณซ๊ซ่าคะ
 ขอส่งความสุขส่งท้ายวันใกล้สิ้นปีนี้ก่อนใครแล้วกัน
 อานิสงค์ของคุณความดีรวมทั้งเวลาที่มีให้แก่ผู้อื่น   พระท่านจะคุ้มครองคุณและครอบครัว
               สร้างเสริมกำลังใจและกายเพื่อให้ได้ดั่งหวังที่ต้องการ
              Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley  คำอวยพร  ปู่ต้องรีบรับ

ขอบคุณเด้อหลานรัก ว่างๆก็มาเที่ยวบ้านปู่นะ

แล้วขอให้พรนี้ กลับไปแบ่งให้คนอวยพรบ้างนะ

เวลามาเที่ยวบ้านปู่ โทร.มาก่อนล่วงหน้านะหลาน  

ปู่จะได้หนีก่อน  Wink Wink Wink Wink Cheesy Cheesy Cheesy

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #542 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:12:59 AM »

ขอบคุณค่ะปู่   Tongue

หลาน Jeera  เวลาที่ไปกินอาหารกับเพื่อนๆ เจอปู่ก็ทักบ้างนะ

ปู่อายุมากแล้ว แต่ยังไม่เลอะเลือน  จำหลานได้  

แต่หลานไม่รู้ว่าคนไหนคือปู่นะเท่านั้นเอง นะหลาน Smiley

ยังงัยก็อย่ามัว คุยกันเพลิน ทักทายปู่บ้าง  Huh?

แล้วตอนนี้ทำงานเป็นงัยบ้าง จะปีใหม่แล้ว ได้โบนัสกี่ตังค์หละ  Shocked 

เก็บตังค์ไว้กินข้าวที่บ้านบ้างนะ  อย่ามัวไปทานข้าวนอกบ้านมากนัก เดี่ยวเงินหมด  Lips Sealed

อายุก็ยังไม่มากนักนะหลาน เก็บเงินไว้ให้เหลนบ้าง  Tongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2009, 11:15:24 AM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
Jeera
Hero Member

Happy day!

« ตอบ #543 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 11:19:18 AM »

หลาน Jeera  เวลาที่ไปกินอาหารกับเพื่อนๆ เจอปู่ก็ทักบ้างนะ

ปู่อายุมากแล้ว แต่ยังไม่เลอะเลือน  จำหลานได้  

แต่หลานไม่รู้ว่าคนไหนคือปู่นะเท่านั้นเอง นะหลาน Smiley

ยังงัยก็อย่ามัว คุยกันเพลิน ทักทายปู่บ้าง  Huh?

แล้วตอนนี้ทำงานเป็นงัยบ้าง จะปีใหม่แล้ว ได้โบนัสกี่ตังค์หละ  Shocked 

เก็บตังค์ไว้กินข้าวที่บ้านบ้างนะ  อย่ามัวไปทานข้าวนอกบ้านมากนัก เดี่ยวเงินหมด  Lips Sealed

อายุก็ยังไม่มากนักนะหลาน เก็บเงินไว้ให้เหลนบ้าง  Tongue

อ้าวววววววววววววววววววววว เคยเจอหนูด้วยเหรอเนี่ย   Shocked

โบนัสบริษัทหนูให้เดือนเดียวอ่ะ ถ้าปู่สงสารหนูจะเพิ่มให้หนูก็ไม่ขัดนะคะ   Grin

ปล. เตรียมทองรับขวัญเหลนด้วยนะคะ เดี๋ยวจะผลิตไว้รอ  Azn

isariya
Newbie
*

« ตอบ #544 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:08:14 PM »

โหหหหห Wink Wink Wink Grin Grin Grin
หลานถือโอกาสนี้รับบัตรเชิญอย่างเป็นทางการ(ลายลักษณ์อักษร)ซะเลย หึหึ หลวมตัวมาแล้ว
เห็นทีจะเบี้ยวไม่ได้ซะแล้วปู่ เตรียมตัวเตรียมใจได้เล้ย Grin
 Angry Angryรับรองไม่บอกก่อนไปแน่กลัวย้ายบ้านหนี Angry Angry
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #545 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:19:54 PM »

Smiley  สวัสดีค่ะคุณ ccczaa

สวัสดีครับ คุณเพชร ยินดีที่รู้จักครับ Wink

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #546 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:30:31 PM »

ยังงัยก็อย่ามัว คุยกันเพลิน ทักทายปู่บ้าง  Huh?

แล้วตอนนี้ทำงานเป็นงัยบ้าง จะปีใหม่แล้ว ได้โบนัสกี่ตังค์หละ  Shocked

เก็บตังค์ไว้กินข้าวที่บ้านบ้างนะ  อย่ามัวไปทานข้าวนอกบ้านมากนัก เดี่ยวเงินหมด  Lips Sealed

อ้าวววววววววววววววววววววว เคยเจอหนูด้วยเหรอเนี่ย   Shocked

โบนัสบริษัทหนูให้เดือนเดียวอ่ะ ถ้าปู่สงสารหนูจะเพิ่มให้หนูก็ไม่ขัดนะคะ   Grin

ปล. เตรียมทองรับขวัญเหลนด้วยนะคะ เดี๋ยวจะผลิตไว้รอ  Azn

หุ หุ  เคยเห็น นั่งโม้กัน 4-5 คน  แย่งกันพูด ก้มหน้าก้มตากิน

บริษัทก็ใหญ่โต โบนัสแค่เดือนเดียว เป็นไปได้งัย  Tongue

ขนมทองชุบ  พอจะมีเงินซื้อให้เหลนแน่นอน อาหารที่สวยสดงดงาม กลัวว่าซื้อให้แล้วจะไม่กล้าทาน  Tongue

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #547 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 12:32:28 PM »

โหหหหห Wink Wink Wink Grin Grin Grin
หลานถือโอกาสนี้รับบัตรเชิญอย่างเป็นทางการ(ลายลักษณ์อักษร)ซะเลย หึหึ หลวมตัวมาแล้ว
เห็นทีจะเบี้ยวไม่ได้ซะแล้วปู่ เตรียมตัวเตรียมใจได้เล้ย Grin
 Angry Angryรับรองไม่บอกก่อนไปแน่กลัวย้ายบ้านหนี Angry Angry

ปิดบ้าน ไปทำงานต่างจังหวัด  Wink

มาก็ไม่เจอ  Angry

ถ้าไม่บอกล่วงหน้า  Tongue

Jeera
Hero Member

Happy day!

« ตอบ #548 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:55:32 PM »

ยังงัยก็อย่ามัว คุยกันเพลิน ทักทายปู่บ้าง  Huh?

แล้วตอนนี้ทำงานเป็นงัยบ้าง จะปีใหม่แล้ว ได้โบนัสกี่ตังค์หละ  Shocked

เก็บตังค์ไว้กินข้าวที่บ้านบ้างนะ  อย่ามัวไปทานข้าวนอกบ้านมากนัก เดี่ยวเงินหมด  Lips Sealed

อ้าวววววววววววววววววววววว เคยเจอหนูด้วยเหรอเนี่ย   Shocked

โบนัสบริษัทหนูให้เดือนเดียวอ่ะ ถ้าปู่สงสารหนูจะเพิ่มให้หนูก็ไม่ขัดนะคะ   Grin

ปล. เตรียมทองรับขวัญเหลนด้วยนะคะ เดี๋ยวจะผลิตไว้รอ  Azn

หุ หุ  เคยเห็น นั่งโม้กัน 4-5 คน  แย่งกันพูด ก้มหน้าก้มตากิน

บริษัทก็ใหญ่โต โบนัสแค่เดือนเดียว เป็นไปได้งัย  Tongue

ขนมทองชุบ  พอจะมีเงินซื้อให้เหลนแน่นอน อาหารที่สวยสดงดงาม กลัวว่าซื้อให้แล้วจะไม่กล้าทาน  Tongue

แน่ะ...มีมาแอบสอดแนม   Angry  วันหลังต้องระมัดระวังมากกว่านี้แล้วสิเนี่ย  Cool

เห็นรอบไหนอ่ะคะ ที่ไหน เมื่อไหร่ อย่างไร Huh?

บ. ใหญ่เลย โบนัสน้อย --------------------- เกี่ยวมั้ย   Tongue

รับขวัญเหลนเนี่ย ระดับปู่ซีต้องเป็นทองแท่งสิคะ  Azn

moddang
Newbie
*

« ตอบ #549 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 09:46:46 AM »

ปิดบ้าน ไปทำงานต่างจังหวัด  Wink

มาก็ไม่เจอ  Angry

ถ้าไม่บอกล่วงหน้า  Tongue

Huh? Lips Sealed Cry Cry

หวัดดีค่ะ  โอ๊ะ โอ๋   ไม่ได้เข้ามานาน   ทั้งที่บ้านติดกัน  กลายเป็นปู่กะหลานไปแย้วว   และทวดอีก   Shocked

สิ่งที่ควรทำคือความดี  สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม  สิ่งที่ควรจำคือบุญคุณ
ป้ามา(ธิดาดอย)
Newbie
*

« ตอบ #550 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 10:51:25 AM »

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์  Wink

เข้าบ้านไหนก็ไม่ค่อยได้ค่ะ สงสัย คอม จะแย่แล้ว  Angry
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #551 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 02:32:39 PM »

Tongue กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

สั้นๆครับ

ที่แนวรับ 1102 ราคาควรจะดีดขึ้นครับ โดยมีแนวต้าน  1142 เป็นแนวต้านหลักครับ

แต่ถ้าเกิดหลุดแนวรับ 1102 แนวรับจะอยู่ที่ 1065  ครับ (ตามที่โพสบนตัวกราฟครับ)

อย่าลืมครับทั้งหมดคือการเดา ถือว่าอ่านเล่นๆก็พอครับ Huh?

อีกกราฟครับ อันนี้ชัดดีครับ

แนวรับ แนวต้าน ตัวเลขด้านขวามือครับ

ช่วงนี้ดูที่ ตัวเลขสีแดง 2 ตัว ครับ ที่ประมาณ 1142 - 1147 กับ 1073 ครับ  

และอีกที่คือที่เส้นเขียวบริเวณ 1122 ครับ ดูว่าจะรับอยู่หรือเปล่าครับ ตรงนี้จะตรงกับเส้น 200 วัน กับเส้น Fibo fan ครับ เมื่อตีเส้นแนวรับ จะได้ราคาประมาณ 1122 ครับ

หลุดมาก็คงตัวใครตัวมันครับ เพราะคาดว่า 1102 ไม่น่าจะรับอยู่ครับ

หุ หุ ลืมแก้ไขวันที่ กับเวลา โทษที่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2009, 03:16:48 PM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #552 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 01:08:33 PM »

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

สั้นๆครับ

ที่แนวรับ 1102 ราคาควรจะดีดขึ้นครับ โดยมีแนวต้าน  1142 เป็นแนวต้านหลักครับ

แต่ถ้าเกิดหลุดแนวรับ 1102 แนวรับจะอยู่ที่ 1065  ครับ (ตามที่โพสบนตัวกราฟครับ)

อย่าลืมครับทั้งหมดคือการเดา ถือว่าอ่านเล่นๆก็พอครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมง เอามาเทียบให้ดูครับ

ความเห็นเหมือนเมื่อวานครับ

อีกกราฟครับ อันนี้ชัดดีครับ

แนวรับ แนวต้าน ตัวเลขด้านขวามือครับ

ช่วงนี้ดูที่ ตัวเลขสีแดง 2 ตัว ครับ ที่ประมาณ 1142 - 1147 กับ 1073 ครับ 

และอีกที่คือที่เส้นเขียวบริเวณ 1122 ครับ ดูว่าจะรับอยู่หรือเปล่าครับ ตรงนี้จะตรงกับเส้น 200 วัน กับเส้น Fibo fan ครับ เมื่อตีเส้นแนวรับ จะได้ราคาประมาณ 1122 ครับ

หลุดมาก็คงตัวใครตัวมันครับ เพราะคาดว่า 1102 ไม่น่าจะรับอยู่ครับ

หุ หุ ลืมแก้ไขวันที่ กับเวลา โทษที่ครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ เอามาเทียบให้ดูอีกกราฟครับ

กราฟนี้จะเห็นว่าราคาไม่สามารถลงต่ำกว่าเส้น 200 วันได้

วันนี้คงลุ้นต่ออีก 1 วันครับ  ผ่านลงไปได้ ตัวใครตัวมันครับ

แนวรับ แนวต้านเหมือนเมื่อวานครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ  ผิดก็ด่ากราฟครับ

Jeera
Hero Member

Happy day!

« ตอบ #553 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 02:52:02 PM »

กราบสวัสดีค่ะคุณปู  เอ๊ะ หรือคุณทวดดี   Grin

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #554 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 05:56:36 PM »

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

สั้นๆครับ

ที่แนวรับ 1102 ราคาควรจะดีดขึ้นครับ โดยมีแนวต้าน  1142 เป็นแนวต้านหลักครับ

แต่ถ้าเกิดหลุดแนวรับ 1102 แนวรับจะอยู่ที่ 1065  ครับ (ตามที่โพสบนตัวกราฟครับ)

อย่าลืมครับทั้งหมดคือการเดา ถือว่าอ่านเล่นๆก็พอครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมง เอามาเทียบให้ดูครับ

ความเห็นเหมือนเมื่อวานครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมง  เอามาให้ดูความก้าวหน้าของกราฟครับ

โดยรวมราคาลงต่อครับ เป้าหมายราคา 1102 เหมือนเดิมครับ

Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 35 36 [37] 38 39 ... 67   ขึ้นบน
พิมพ์