Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 48 49 [50] 51 52 ... 67   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จบ ป.4 หัดเล่นทอง 2  (อ่าน 88494 ครั้ง)
dada
Newbie
*

« ตอบ #735 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 12:16:18 AM »

จารย์ซีค่ะ  มีแต่คำอวยพร เนอะ  กับแกล้ม ไม่เห็นมี เลย  Cool Cool Cool

คนร้ายในคราบนักบุญ  น่าสะพึงกลัวกว่าสิ่งใด
nokeang
Full Member

« ตอบ #736 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 05:00:28 AM »

Grin  สวัสดีค่ะคุณccczaa เอาอั่งเปามาแจกค่ะ ซินเจียยู่อี่ ซินนี่ฮวดไช้ค่ะ  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 05:10:39 AM โดย nokeang » บันทึกการเข้า

ไม่มีน้ำหนักใด...หนักกว่ากรรม
ไม่มีหนทางใด...ยาวเท่าหนทางแห่งกรรม
ป้านัท
Newbie
*

การเรียนรู้คือการป้องกัันความเสี่ยงรูปแบบหนึ่ง

« ตอบ #737 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 09:08:40 AM »

sa
Jr. Member
**

« ตอบ #738 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 12:04:19 PM »

ซินเจียยู่อี่  ซินนี้ฮวดไช้  ขอให้คุณซีมีความสุ๘สมหวังคิดเงินได้เงิน คิดทองได้ทองนะคะ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #739 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 03:06:42 PM »

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เพื่อความสะดวกในการอ่านครับ

กลุ่มล่าง

MA 5 = สีขาว
MA10 = สีน้ำตาลอ่อน
MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

กลุ่มบน

MA50 = สีฟ้าอ่อน
MA75 = สีเขียวอ่อน
MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน
MA200 = สีน้ำเงิน

บนตัวกราฟ

เส้น MA 5 วันสีขาวกลับตัวขึ้น   โดยมีเส้น10 วันสีน้ำตาลอ่อน  เส้น 30 วันสีน้ำตาลเข็ม ขึ้นตาม  ลักษณะแบบนี้  ทำให้คาดว่าราคาสามารถกลับตัวขึ้นได้ครับ
ตอนนี้ก็เหลือแค่เส้น กลุ่มบน MA50 วันสีฟ้าอ่อนยังหักลง MA75 วันสีเขียวอ่อน ยังออกอาการลง
ส่วนMA100 วันสีฟ้าอมน้ำเงินและ  MA200 วันสีน้ำเงินกำลังเริ่ม sideways แล้วครับ
จากเส้นเหล่านี้ ทำใหมองว่าระยะสั้นๆ ทองกำลังกลับตัวขึ้นครับ

อินดี้ล่าง

EWO ออกอาการย่อตัว โดยให้ดูที่เส้น MA สีแดง จะเห็นว่าเริ่มจะตัดยอดเส้นฮิสโตรแกรมสีทองแล้วครับ และเส้นฮิสโตรแกรมออกอาการกลับตัวขึ้น โดยที่ยังลงมาไม่ถึง 0  ลักษณะแบบนี้ บอกว่ามีแรงซื้อกลับเข้ามาครับ คาดว่าไม่ลงต่อในระยะสั้นๆครับ

MACD  เส้น MA ตัดข้ามหัวแท่งฮิสโตรแกรม แต่พึ่งตัด ยังสามารถลากราคาขึ้นได้ครับ เพราะ RSI สามารถกลับตัวขึ้นและยังมีพื้นที่ในการขึ้นได้อีก ลักษณะแบบนี้บ่งบอกถึงกำลังซื้อที่กลับเข้ามาครับ ดังนั้นทองมีโอกาสกลับตัวขึ้นได้ครับ  แต่อาจจะมีย่อลงมาบ้างจากการที่ MACD กำลังลงมาก่อนครับ

Fx.  เส้น MA  9 วันสีแดง กลับตัวขึ้นแล้วครับ  และกำลังแตะเส้น MA 45 วันสีทองที่กลับต่ำลง  ลักษณะแบบนี้ บอกว่าระยะสั้นๆราคายังขึ้นได้แล้วครับ

2*2 MA  ยังบอกว่าดอลล่าร์ยังอ่อนค่าได้ครับ

สรุปโดยรวม  ราคามีโอกาสที่จะแนว sideways ขึ้นครับ มีโอกาสที่ราคา จะขึ้นไปที่  1125 ได้ครับ

แนวต้าน 1097  1107  1119 ครับ

แนวรับ 1082   1074  1067   ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ราคา sideways ขึ้นครับ โดยราคาสามารถขึ้นไปได้ที่ราคาประมาณ 1119 ถึง 1125 ได้ครับ

กราฟรายวันครับ

บนตัวกราฟ

เส้นค่าเฉลี่ยสีขาวกำลังตัดเส้นสีเหลืองด้านบน และแท่งเทียนสามารถขึ้นกลับมาอยู่ใน สามเหลี่ยมชายธงใหม่อีกครั้ง ทำให้มองว่าการเกิด H&S ที่ทำให้ราคาลง เสร็จสมบูรณ์แล้ว  และแท่งเทียนสามารถยืนเหนือเส้นสีเหลืองด้านบน ถือว่าราคาปิดตามกราฟรายวันสูงกว่าราคาเปิดในสัปดาห์ที่ผ่านมา พร้อมที่จะทำราคาขึ้นได้ครับ  ถึงตอนนี้ต้องดูว่า จะใช่เวลาอีกกี่แท่งเทียนเพื่อที่จะดีดออกจากสามเหลี่ยมชายธงครับ (จุดนี้ต้องวัดดวงเอาครับว่าดีดขึ้นหรือลงครับ) โอกาสในการดีดขึ้นมีมากกว่า เนื่องจากเส้นค่าเฉลี่ยสีขาว หักขึ้น และยืนเหนือเส้นสีเหลืองด้านบน ถ้าดูเส้นสีเหลืองด้านล่างจะเห็นว่าหักขึ้นตามไปด้วย

อินดี้ล่าง

EWO  เส้นฮิสโตรแกรมสีทองยืนเหนือเส้น MA สีแดง ทำให้มองว่าราคากำลังกลับตัวขึ้นครับ แต่ยังอยู่ต่ำกว่า 0 ทำให้มองว่าต้องใช้เวลาอีกประมาณ 10 แท่งเทียนในการทำขาขึ้นมาสูงกว่า 0 ครับ ถึงจะกลับตัวขึ้นจริงๆครับ

Fx FISH 2MA  เส้น MA  9 - 45 กำลังกลับตัวขึ้น ทำให้มองว่าราคาจำค่อย sideways ขึ้นครับ

2*2 MA  กับ Trix (13 -  8 ) ยังบอกว่า $ ยังสามารถแข็งค่าต่อครับไปอีกระยะ แต่คงไม่มากไปกว่านี้แล้วครับ

สรุปโดยรวม

จากบนตัวกราฟและอินดี้ล่าง ทองมีโอกาสขึ้นพร้อมๆกับค่าเงินดอลล่าร์ ในระยะนี้ได้ครับ แต่คงเป็นการขึ้นชั่วคราว หลังจากนั้นค่าเงินดอลล่าร์คงตกลง  แต่ทองคงจะขึ้นต่อด้วยตัวเองครับ

แนวต้าน  1125  1134   1145   

แนวรับ  1077    1063    1057

ระยะกลาง  ราคาทองสามารถกลับตัวขึ้นได้ครับ โดยมีแนวต้านการทำขาขึ้นที่แข็งแกร่งที่ 1146 ครับ ถ้าหลุดขึ้นไปได้ ราคาสามารถกลับไปที่ราคา 1185 ได้ครับ

กราฟรายสัปดาห์ครับ

บนตัวกราฟ

H&S ที่ราคา 681.43  จบสมบูรณ์แล้ว 1044.35  ตอนนี้อยู่ระหว่างฟอร์มไหลซ้าย และแท่งเทียนสามารถกลับเข้ามาในเทรดลายขาขึ้นได้  ถ้าอีก 2 แท่งเทียนที่จะเกิดขึ้นในอนาคต เป็นแท่งเขียว และปิดสูงกว่า 1111.23 -  1126.43 ได้  รูปกราฟก็จะทำ H&S เพื่อทำขาขึ้นทันที  ครับ
ถ้าดูเส้น MA จะเห็นว่าทุกเส้น สามารถยกตัวขึ้นไปได้เรื่อยๆครับ ตรงนี้ บ่งบอกถึงกำลังซื้อที่กลับเข้ามา ในช่วงการลงครับว่า มีการพยุงราคาไม่ให้ลงตามเส้น MA สีแดง

อินดี้ล่าง

Cycle  มีเริ่มสัญญานให้เข้าซื้อ แต่ยังไม่ค่อยมั่นคงมากนัก น่าจะรออีกระยะครับ อาจจะที่ประมาณ 1126 ครับ เพื่อเป็นการยืนยันว่าราคาขึ้นจริงๆครับ
i-Trend  ถ้าดูที่ -14.6 (เส้นสีเขียว) ราคาลงมาถึงตรงนี้ จะมีแรงซื้อกลับเข้ามาทันที โดยเทียนจากอดีตที่ผ่านมาครับ

สรุปโดยรวม

กราฟรายวีคกำลังเริ่มออกอาการกลับตัวขึ้นครับ

แนวต้าน  1111.23   1185.62  1272.61

แนวรับ    1070.8   986.05   937.94

กราฟรายเดือนครับ

บนตัวกราฟ

บนตัวกราฟ

การเกิด H&S  โดยตั้ง สมมุติฐาน H ที่ราคา 681. 43  N.L. ที่ราคา 980.22

จะเท่ากับ  980.22  -  681.43 =  298.79

ดังนั้น   N.L.  +  ผลต่างที่ได้  จะเท่ากับ H ใหม่

980.22 + 298.79 = 1279.01

อินดี้ล่าง 

ทั้ง 3 ตัวยัง sideways

สรุป ราคาสามารถขึ้นไปได้ถึง  1279.01 ครับ 

ทั้งหมดอ่านตามกราฟ  ผิดก็ด่ากราฟครับ

อ่านแล้ว งง ก็ทนอ่านเอาครับ

โชคดีในการเล่นทุกๆท่านครับ

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้.. เฮง ๆรวย ๆ

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
JO-JO
Jr. Member
**

« ตอบ #740 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 03:43:51 PM »

Happy Chinese New Year & Happy Valentine Day นะครับ

ขอให้คุณ ccczaa มีความสุขมาก ๆ และร่ำรวยเงินทองนะครับ

Smiley
Theephat
Hero Member

« ตอบ #741 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2010, 05:24:32 PM »

ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดไช้ สุขสันต์วันปีใหม่จีนครับคุณซี Grin
Qarlcom
Why can't I watch videos on my dell laptop?
Newbie
*

[url=http://unlockiphone22.com]unlock iphone 3g[/url]

« ตอบ #742 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2010, 08:22:49 PM »

hello, well my problem is the following. Yesterday I was on my Myspace home page, and out of nowhere I got a Avg alert of a worm virus. Also known as worm32 netsky. I did everything possible to remove this virus. I think I got it removed because before that instead of a wallpaper I had a green background and a bold red text saying " system infected" I know this worm32 netsky is a fake virus. I refer, is a virus saying you got viruses and it opens your internet browsers getting you to buy some anti-virus products. Well, getting to my problem. It seems I dont have that worm32 netsky virus. But now if I go to google, bing, or any other search engine. Instead of taking me to a relevant site of the thing I search it takes me to here:http://www.everydayhealth.com/womens-health/osteoporosis/index.aspx?ga=0&xid=msek_osteoporosis&ref=D5AECA91-5D32-4B74-B11E-B05BDD1AA38B&utm_source=msek&utm_medium=CPC&utm_term=movie or some other random site. I know this is some kind of virus but what is it? I tried scanning my computer with avd but everybody knows avg sucks so that didn't do anything. I tried malwarebytes and 20min scan and nothing spybot nothing so, what can I do computer: HP operating system: XP please help  unlock iphone 3g

paul711
Hero Member

Gold is value because it's value!

« ตอบ #743 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:31:09 PM »

Smiley Wink Cheesy  สวัสดีครับคุณ ccczaa  บทความของคุณ ccczaa หายไปหลายหน้า ผมจะหามาลงให้ใหม่ครับ

และที่คุณ ccczaa เขียนขอพักผ่อนชั่วคราวด้วย

รู้สึกเศร้าๆ เวลาคุณ ccczaa จะหยุดการเขียนชั่วคราว ยังคุยกันได้ไม่นานพอเลยครับ    

ผมไม่ใช่กูรูเรื่องทอง ไม่เคยเขียนหรือพูดแม้แต่ครั้งเดียวว่าเก่งเรื่องทองอ่านที่ผมเขียน แล้วตัดสินใจเอง เกิดผิดพลาด ต้องรับผิดชอบเองอย่าโทษผู้อื่นว่าพลาดเพราะไปเชื่อคนอื่น ไม่มีใครบังคับให้ท่านเชื่อ ผมเป็นแค่ชาวบ้านธรรมดา----Paul711 
จุดหมาย 1) ทองแท่ง ให้ได้กําไร อย่างน้อย 10% ทุก 3 เดือน 2) Gold Future ให้ได้กําไรอย่างน้อย 5% ทุกเดือน 3) gold online ให้ได้กําไร อย่างน้อย 5% ทุกเดือน 
ชีวิตต้องมีหลักและจุดหมายที่ดีและแน่นอน ชีวิตที่ไม่มีหลักที่ดีเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวก็เปรียบเหมือนเรือที่ไม่มีหางเสือ ใครชวนให้ทําดีก็ดีไป ใครชวนให้ทําเรื่องไม่ดี ก็จะพบกับความล้มเหลวและภัยพิบัติได้

http://ichpp.egat.co.th/

Gold2Gold.com
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #744 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:53:53 PM »

Smiley Wink Cheesy  สวัสดีครับคุณ ccczaa  บทความของคุณ ccczaa หายไปหลายหน้า ผมจะหามาลงให้ใหม่ครับ

และที่คุณ ccczaa เขียนขอพักผ่อนชั่วคราวด้วย

รู้สึกเศร้าๆ เวลาคุณ ccczaa จะหยุดการเขียนชั่วคราว ยังคุยกันได้ไม่นานพอเลยครับ    

สวัสดีครับอาจารย์พอล

จริงๆ ไม่อยากจะหยุดเขียนครับ แต่ช่วงนี้งานเข้ามามาก  ต้องขอโทษ อาจารย์พอลด้วยครับ   

เมื่องานมาก  เวลาโพสกระทู้ก็จะน้อยตามไปด้วย  ช่วงนี้ทองกำลังแกว่งตัว  ผมเกรงว่าโพสลงไป แล้วไม่มีเวลาดู  เวลาทองเปลี่ยนทิศทาง เอาข้อมูลมาบอกเพื่อนๆไม่ทัน จะทำให้ขาดทุนได้ครับ  เลยขอพักกระทู้ไว้ก่อนเท่านั้นครับ

เสร็จงานจะกลับมาโพสครับ

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #745 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:05:38 PM »

15 / 02 / 2010, 17:38

กราฟราย 4 ชั่วโมง  เอามาลงให้ดูในการเล่นสั้นๆครับ

ตอนนี้ตามกราฟลุ้นให้หลุดไปยืนที่ 1103 ก่อนครับ จากนั้นค่อยลุ้น ไปตามแนวต้านที่โพสไว้ครับ ที่กราฟราย 4 ชั่วโมง

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #746 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:07:27 PM »

16 / 02 / 2010, 8:22

วันนี้ไม่มีกราฟมาฝากครับ

แต่มีจุดที่ให้จับตามอง

AUD/USD

สำหรับวันนี้และช่วงนี้ ราคา Bid กับ Ask ต่างกัน 0.00040 เหรียญ

เมิ่อวาน ราคา Bid กับ Ask ต่างกัน 0.00015 - 0.00020 เหรียญ

ปกติจะอยู่ที่ 0.00020 เหรียญ

Gold

สำหรับวันนี้และช่วงนี้ ราคา Bid กับ Ask ต่างกัน 0.80 เหรียญ

เมื่อวาน ราคา Bid กับ Ask ต่างกัน 0.35 - 0.40 - 0.50 เหรียญ

ปกติจะต่างกัน 0.60 เหรียญ

ราคา Bid กับ Ask ต่างกันขนาดนี้ใครเล่นต้องเข้าซื้อ - ขาย เร็วครับ

ส่วนตัว ผมจะไม่เล่นครับ ช้างชนกัน หญ้าแพรกแหลกลาน แมงเม่าแบบผมจะหนีออกจากสนามครับ

จนกว่าราคา Bid กับ Ask จะกลับมาสู่สภาพความเป็นจริงครับ

เจ้ามือหยุดปั่นราคาเมื่อไหร่ค่อยว่ากันใหม่

วันนี้ถ้าปั่นราคาแบบนี้ไปเรื่อยๆ ใครมีของอาจโชคดีได้กำไรแบบคาดไม่ถึง ในทาง

ตรงข้าม ใครไม่มีของอาจได้ราคาต่ำแบบคาดไม่ถึง

เช่นกัน

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #747 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:09:29 PM »

16 / 02 / 2010, 12:25

อ้างจาก: ccczaa

กราฟราย 4 ชั่วโมง  เอามาลงให้ดูในการเล่นสั้นๆครับ

ตอนนี้ตามกราฟลุ้นให้หลุดไปยืนที่ 1103 ก่อนครับ จากนั้นค่อยลุ้น ไปตามแนวต้านที่โพสไว้ครับ ที่กราฟราย 4 ชั่วโมง !ee !ee

กราฟราย 4 ชั่วโมง  เอามาเทียบให้ดูครับ  รอบนี้ขยายมาเลย จะได้ชัดหน่อย

มุมมองส่วนตัวเหมือนเดิมครับ

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #748 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:12:13 PM »

17 / 02 / 2010, 2:26

กราฟราย 4 ชั่วโมง 02.05 น. สำหรับเล่นสั้นๆพรุ่งนี้ครับ

แนวต้านอยู่ด้านขวามือตัวเลขสีแดงๆ  ส่วนแนวรับ ตัวเลขสีเขียวๆครับ

คาดว่าราคาขึ้นต่อครับ โดยราคาสามารถไปถึง  1137 ครับ ก่อนที่จะย่อตัวลงมาที่ประมาณ 1125 ครับ

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #749 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:14:02 PM »

17 / 02 / 2010, 18:43

กราฟราย 4 ชัวโมงครับ 17 - 2 - 53 เวลา 18.00 น.

บนกราฟ

ให้ดูเส้น SMA ครับ จะเห็นว่าทุกเส้นทำราคาขึ้นครับ เป็นการยืนยันว่าราคาขึ้นได้ต่อครับ

อินดี้ล่าง

บ่งบอกว่ามีการดึงราคาขึ้นมากเกินไป  ต้องย่อตัวบ้าง แต่เมื่อดูภาพรวม จะเห็นว่า ย่อตัวไม่มากครับ เพราะในแต่ละอินดี้ จะมีตัวที่ดึงราคาขึ้นไว้ครับ

สรุป ราคาขึ้นต่อได้ครับ

ความเห็นส่วนตัวคนเดียวครับ

ช่วงนี้มองว่า ราคา sideways แถวๆราคา 1117  -  1124 ก่อนที่จะทำราคาขึ้นครับ

โดย ราคาสามารถขึ้นไปได้ถึง 1137 ก่อนที่จะลงมาที่ 1125 ครับ

แนวต้าน  1125  1130  1135

แนวรับ   1116  1113  1110

Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 48 49 [50] 51 52 ... 67   ขึ้นบน
พิมพ์