Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 49 50 [51] 52 53 ... 67   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จบ ป.4 หัดเล่นทอง 2  (อ่าน 88662 ครั้ง)
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #750 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:16:29 PM »

18 / 02 / 2010, 12:05

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

บนตัวกราฟ

MA 5 วันสีขาว ตัดMA 10 วันสีน้ำตาลอ่อนลงมา โดยที่เส้น MA 30 วันสีน้ำตาลเข็ม ไม่ได้ลง  ลักษณะนี้ทองลงได้ไม่นานครับ

สีสัญญานให้ขายแถวๆราคา 1102 $ ครับ

อินดีล่าง

ลงแรงและเร็วทุกตัวครับ สัญญานลงแบบนี้โดยมากราคาจะลงไม่นานครับ

สรุป ราคาน่าจะลงต่อครับ

แนวรับ 1097.68  1087.55

แนวต้าน 1107.81  1117.93

ความเห็นส่วนตัว

ราคาจะลงไปที่ 1087.55 $   ก่อนเด้งขึ้นครับ

การเล่นเข้่าซื้อตามแนวรับครับ ขายตามแนวต้านครับ

ทุกอย่างเดาตามกราฟครับ

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #751 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:18:06 PM »

19 / 02 / 2010, 12:36

บนตัวกราฟ

MA 5 วัน(สีขาว) 10 วัน(สีน้ำตาลอ่อน) 30 วัน(สีน้ำตาลเข้ม) กำลังหักลง  โดยเฉพราะเส้น 30 วัน เริ่มหักลง  ลักษณะแบบนี้ทองลงค่อนข้างแน่นอนครับ

อินดี้ล่าง

EWO   sideways

MACD on RSI  โดยรวมลงได้อีกครับ

Fx    กำลังลงต่อครับ

2*2 MA  บ่งบอกว่าดอลล่าร์อ่อนค่าครับ

(สงสัยกำลังโดนกราฟหลอกแน่ๆ Fed ขึ้นดอก ไม่น่าจะอ่อนค่า หรือ USD โดนนักลงทุนลากขึ้นมารอประกาศนี้ล่วงหน้าก่อนแล้ว  และผิดหวังกับการที่ขึ้นดอกน้อย เลยต้องเทขายออกมา ตรงนี้ต้องดูตลาดลอนดอลแล้วครับว่าตอบสนองต่อข่าวนี้อย่างไรครับ อีกอย่างจีนยังปิดตลาด  เอาให้แน่ๆรอวันจันทร์ครับ  คงมีการแก้เกมกันบ้างครับ)

สรุปตามกราฟ  ราคาลงต่อครับ

แนวรับ    1093   1087   1074   1061   1050

แนวต้าน   1102   1107   1113   1121   1125

ราคาลงต่อครับ คาดว่าราคาลงมาที่ประมาณ 1093 ครับ

วันนี้ขอแนะนำการเล่นหน่อยครับ

ข่าวแบบนี้ออกมา ทองกระดาษปกติเราจะหยุดเล่นครับ  ออกมานั่งดูนอกสนามก่อนครับ   

ทองแท่ง ใครมีของราคาสูง  กำไรก็ทะยอยปล่อยออกมาบ้าง ที่ละนิดหน่อย

ใครไม่มีของ ถ้าทนไม่ได้ก็ปิดคอมครับ หรือ เข้าซื้อซัก 10%

ใครเล่นแบบจัดพอร์ตแบบตาราง ถ้าขายไปแล้ว  ให้หาราคาซื้อกลับครับ แบบราคาลงมาถึงเป้าหมายซื้อกลับ ครับ

ทิศทางทอง 1-2 วันนี้ เอาแน่นอนไม่ได้ครับ ถ้าขาใหญ่ไม่สนใจข่าวนี้หรือดอลล่าร์ถูกลากขึ้นมาเพราะเขาคาดไว้แล้วว่าต้องขึ้นดอก ราคาทองก็ขึ้นต่อครับ  สิ่งที่กระทำเมื่อคืนที่เทขายทองออกมาก็ถือว่าเป็นการแสดงผลตอบสนองออกมาให้ดู แบบแสดงละครให้แมงเม่า อย่างเราๆ ขายหมูครับ เอาแบบตรงๆ หลอกเก็บทองจริงไปส่งมอบให้สัญญาซื้อ - ขายทองกระดาษ ครับ

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #752 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:20:41 PM »

20 / 02 / 2010, 13:26

อันนี้ข้างบ้านถาม  เอามาแปะให้อ่านครับ

อ้างถึง
!hi คุณ ccczaa
  มีพี่ท่านหนึ่งฝากคำถามมาค่ะ  ว่าทำไมทองถึงยังขึ้นได้ช่วงนี้ อยากให้คุณ ccczaa ช่วยวิเคราะห์ค่ะ  และเป้าหมายการขึ้นครั้งนี้ยังเหมือนเดิมหรือไม่ค่ะ   

คำถามนี้ตอบยากจริงๆครับ  ถ้ารู้คงรวยกันยกเวปแล้วหละ

เอากราฟรายวันมาแปะให้อ่านครับ

จริงๆถ้าดูเทรนใหญ่ๆหน่อย ทองไม่ได้ลงครับ

ช่วงนี้ทองออกแนว sideways แค่นั้นครับ

ลองดูเส้น trend line สีแดงๆ 3 เส้น จะเห็นว่าราคาทองไม่ได้หลุดเส้นล่างสุดลงมาครับ

ถ้าไปดูที่กราฟรายสัปดาห์ จะเห็นชัดกว่านี้ครับ ว่าทองกำลังเริ่มทำขาขึ้น หลังจากที่ sideways มาหลายวันครับ

ลองดูกราฟรายสัปดาห์ครับ

บนตัวกราฟ

จะเห็นว่าแท่งเทียนปิดสัปดาห์ด้วยแท่งเขียว  โดยที่เส้น MA  กำลังกลับตัวขึ้น

อินดี้ล่าง

Cyc  ส่งสัญญานให้เข้าซื้อ

i-trend กำลังกลับตัวขึ้น

ถ้าดูจาก 2 กราฟนี้  ทองกำลังขึ้นในระยะกลางๆครับ  ไม่ได้ลงครับ

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #753 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:22:42 PM »

21 / 02 / 2010, 13:30

อ้างจาก: พันวา
สัญญาณให้เข้าซื้อเหรอลุงซี
เข้าตอนนี้ 17500 นา ...ไม่ดอยแน่นะ

ถามเหมือนข้างบ้านเลย วุ๊ย

อันนี้คำถามข้างบ้าน  ไม่ทราบว่าตอนนี้พอจะเข้าไปซื้อได้หรือยังอ่ะคับ

คำถามที่ไม่มีใครอยากตอบ แต่ถามมาแล้ว ก็ว่ากันตามกราฟครับ

เพื่อความสะดวกในการอ่านครับ

กลุ่มล่าง

MA 5 = สีขาว
MA10 = สีน้ำตาลอ่อน
MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

กลุ่มบน

MA50 = สีฟ้าอ่อน
MA75 = สีเขียวอ่อน
MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน
MA200 = สีน้ำเงิน

บนตัวกราฟ

เส้น MA  3 วันสีแดงกำลังตัดเส้น MA  5 วันสีขาว จุดนี้มองว่าเปิดตลาดมาราคาน่าจะ Sideways  ลงมาก่อน 

แต่ เส้น MA  5 วันสีขาวกลับตัดเส้น 10 วันสีน้ำตาลอ่อน โดยที่เส้น MA 30 วันสีน้ำตาลเข้ม ยังไม่ได้หักลงและยังวิ่งขึ้นตามไป จุดนี้ ทำให้มองว่า หลังจาก sideways ระยะสั่นๆ ราคาจะขึ้นไปได้ต่อครับ

ส่วนเส้น MA 50 วันสีฟ้าอ่อน เส้น MA 100 วันสีฟ้าอมน้ำเงิน ตัดเส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อน ขึ้นมาได้ และเส้นMA 50 วันสีฟ้าอ่อน กำลังวิ่งขึ้นไปตัดเส้น MA 100 วันสีฟ้าอมน้ำเงิน โดยที่เส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อน ออกอาการ sideways ออกด้านข้าง
จุดนี้มองว่าราคาขึ้นต่อครับ

ส่วนเส้น MA 200 วันสีน้ำเงินยังออกแนว sideways จุดนี้ทำให้มองว่าราคายังไม่ใช่ขาขึ้นที่แท้จริง ราคายังไม่น่าขึ้นได้มากครับ

เส้น trend line ให้ดูเส้นสีเหลือง 2 เส้นที่วิ่งเฉียงๆจากซ้ายมือขึ้นมาทางขวามือครับ กับเส้นสีม่วงครับ 

1.  แท่งเทียนยังอยู่เหนือเส้น trend line สีเหลืองตรงกลาง ยังไม่หลุดเส้นสีเหลืองเส้นล่าง ซึี่งเป็นเส้นกึ่งกลาง ถึงจะปิดแท่งด้วยแท่งแดงในราย 4 ชั่วโมง แต่ถ้าย้อนกลับไปดูกราฟรายวัน กับ กราฟรายสัปดาห์ แท่งเทียนจะปิดเขียวครับ จุดนี้ทำให้มองว่าราคาขึ้นได้ต่อครับ

2. เส้นสีม่วงด้านล่างคือ trend line รับการขึ้นรอบนี้ครับ ถ้าหลุดเส้นนี้ ถึงจะมองว่าราคาลงครับ

อินดี้ล่าง

EWO กำลังกลับตัวขึ้น และกำลังชนแนวต้าน จุดนี้มองว่าราคาผ่านขึ้นไปได้ครับ แต่อาจจะทดสอบหลายรอบหน่อยครับ

MACD on RSI  MACD เส้น MA ตัดข้ามหัวแท่งฮิสโตรแกรม และกำลังยกตัวขึ้น ยังสามารถลากราคาขึ้นได้ครับ เพราะ RSI สามารถกลับตัวขึ้นและยังมีพื้นที่ในการขึ้นได้อีก ลักษณะแบบนี้บ่งบอกถึงกำลังซื้อที่กลับเข้ามาครับ ดังนั้นทองมีโอกาสกลับตัวขึ้นได้ครับ  แต่อาจจะมีย่อลงมาบ้างจากการที่ MACD ยังต่ำกว่า 0 ครับ

Fx.  เส้น MA  9 วันสีแดง กำลังแตะเส้น MA 45 วันสีทองที่กลับตัวขึ้นมา  ลักษณะแบบนี้ บอกว่าระยะสั้นๆราคายังขึ้นได้ครับ

2*2 MA  ยังบอกว่าดอลล่าร์ยังอ่อนค่าได้ครับ

สรุปโดยรวม  ราคามีโอกาสที่จะออกแนว sideways ขึ้นครับ มีโอกาสที่ราคา จะขึ้นกลับไปที่  1125 ได้ครับ เพื่อทำราคาขึ้นต่อ ไปที่ 1147 ครับ

แนวต้าน   1119  1121  1125  1131  1137  1147

แนวรับ    1113  1110  1107  1102  1097  1091   ครับ

ราคา sideways ขึ้นครับ โดยราคาสามารถขึ้นไปได้ที่ราคาประมาณ  1125 หรืออาจไปถึง 1131 ได้ครับ

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #754 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:24:05 PM »

22 / 02 / 2010, 5:27

เกือบ 1 ปี ที่ผ่านมา ผมพิมพ์ไปหลายอย่าง

ถ้าใครอ่านแล้วคิดว่าดี ก็อ่านไปแล้วเอาไปใช้

ถ้าใครอ่านแล้วคิดว่าไม่ดี ก็คงตำหนิผม แล้วคงไม่เอาไปเป็นแบบอย่าง

ผมทำงานประจำ คงกล่าวได้แค่คำเดียว งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา

ถือว่าผมมางานเลี้ยงที่นี่ และ งานเลี้ยงนี้จบแล้ว

ถึงเวลาที่ผมต้องกลับไปทำหน้าที่ ที่ผมรับผิดชอบแล้วครับ

จบงานเลี้ยงแล้ว ผมคงต้องบอกคำว่า โชคดีทุกๆท่าน สิ่งไหนที่ผมล่วงเกินหรือเขียนอะไรที่อ่านแล้วหลายๆท่านมีความรู้สึกว่าไม่ น่าจะเป็นไปได้ แต่มันเกิดขึ้นจริงๆ ก็ให้เอาความคิดเห็นนั้นไปใช้ในการเล่นทอง หุ้น ค่าเงิน หรือทุกสิ่งทุกอย่างที่สามารถทำกำไรให้ท่านได้

วงการนี้ ผมคงต้องกล่าวคำว่า ตัวผมคงไม่เหมาะที่จะเล่นต่อไป หรือ วิเคราะห์ต่อไปครับ

คงกล่าวได้แค่นี้ครับ ว่า โชคดีทุกๆท่านครับ

ถ้าผมมีโอกาสได้เรียนรู้สิ่งใหม่ๆ และความรู้ผมเรื่องนี้มีมากพอ สามารถเอาตัวรอดได้

ผมจะเอาความรู้ที่ผมมี มาคุยให้เพื่อนๆ ทุกคนได้รับรู้ ในสิ่งที่ผมได้รับมาครับ

กระทู้นี้ คงพักไว้ก่อนครับ ไว้ผมจบ ป.5 หรือ กศน. คงมีโอกาสกลับมาโม้ใหม่ครับ

ทุกสิ่งทุกอย่าง ที่ผมเดา มั่ว นั่งทางใน ผิดถูกตรงไหน ผมขออภัยทุกๆท่านครับ

หวังเป็นอย่างยิ่งว่าทุกๆท่านคงอภัยให้คนที่มีความรู้แค่ ประถมศึกษาปีที่ 4 อย่างผมนะครับ ที่กล้าบังอาจมาแคะกราฟ หาทิศทางทอง

รักเพื่อนๆทุกท่านครับ

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #755 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:25:45 PM »

24 / 02 / 2010, 17:44

วันนี้ว่างนิดหน่อย เอากราฟมาโพสให้ดูครับ  อาจจะไม่ค่อยแม่นมากครับ เพราะเวลาไม่ค่อยอำนวย ดูเป็นแนวทางก็พอครับ

ผมต้องขอโทษทุกคนด้วยครับ ช่วงนี้งานประจำผมมีมาก ไม่มีเวลาโพสกราฟให้ดู ว่างๆจะมาโพสให้ดูครับ

เอากราฟราย 4 ชั่วโมงมาให้ดูครับ

รูปแบบเปรียบเทียบครับ ไม่ทราบว่าเอารูปผิดมาหรือเปล่า แต่ก็ถือว่าใกล้เคียงก็แล้วกันครับ

รูปแบบกราฟ

วันนี้ราคาไม่ควรหลุด 1087 ครับ ไม่งั้นจะเสียรูปแบบการทำราคาขึ้นกลับไปที่ประมาณ  1113  ครับ

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #756 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:28:00 PM »

25 / 02 / 2010, 16:32

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ วันที่ 25 - 2 - 53 เวลา 15.30 น.

เพื่อความสะดวกในการอ่านครับ

กลุ่มล่าง

MA 5 = สีขาว
MA10 = สีน้ำตาลอ่อน
MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

กลุ่มบน

MA50 = สีฟ้าอ่อน
MA75 = สีเขียวอ่อน
MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน
MA200 = สีน้ำเงิน

บนตัวกราฟ

เส้น MA 3 วันสีแดงกำลังตัดเส้น MA 30 วันสีน้ำตาลเข้มลงมา โดยที่เส้น MA 30 วันสีน้ำตาลเข้มไม่ได้ตามลงมา จุดนี้มองว่าราคาลงสุดแล้วครับ ช่วงนี้น่าจะ เป็นการSideways ก่อนที่จะขึ้นครับ

แต่ เส้น MA 5 วันสีขาวที่ตัดเส้น MA  10 วันสีน้ำตาลอ่อน และขนานกันลงมา ตอนนี้เส้น MA 5 วันสีขาว ออกอาการกลับตัววิ่งเข้าหาเว้น 10 วัน  โดยที่เส้น MA 30 วันสีน้ำตาลเข้ม ยังไม่ได้หักลงและยังวิ่งขึ้นไป จุดนี้ ทำให้มองว่า หลังจาก sideways ระยะสั่นๆ ราคาจะขึ้นไปได้ต่อครับ

ส่วนเส้น MA 50 วันสีฟ้าอ่อน เส้น MA 100 วันสีฟ้าอมน้ำเงินที่วิ่ง ตัดเส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อน ขึ้นมาก่อนหน้านี้  และเส้นMA 50 วันสีฟ้าอ่อน ที่วิ่งขึ้นไปตัดเส้น MA 200 วันน้ำเงิน และยืนเหนือเส้น MA 200 วันได้ โดยที่เส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อน ออกอาการ sideways ขึ้นไป โดยมีเส้น MA  5 วันสีขาว ที่ตัดลงมากำลังแสดงอาการกลับตัว และ เส้น MA 10 วันสีน้ำตาลอ่อน ยังวิ่งลงอยู่ จุดนี้ทำให้มองว่า ราคายังต้อง sideways ออกด้านข้าง อีกระยะหนึ่งครับ  

แต่จากการที่เส้น MA 5 วัน กำลังหักขึ้น เหมือนลงกลับมาลากเส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อน เพื่อวิ่งเข้าหาเส้น MA 200 วันสีน้ำเงินที่ถูกเส้น MA  5 วันสีขาวและเส้น MA 10 วันสีน้ำตาลอ่อนลากลงมารับ เส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อน จุดนี้ทำให้มองว่าราคาขึ้นต่อครับ

ส่วนเส้น MA 200 วันสีน้ำเงินยังออกแนว sideways ลง จุดนี้ทำให้มองว่าราคายังไม่ใช่ขาขึ้นที่แท้จริงครับ คงมีการขึ้นแล้วย่อตัวอีก 1 - 2 ครั้งครับ

เส้น trend line ให้ดูเส้นสีเหลือง 2 เส้นที่วิ่งเฉียงๆจากซ้ายมือขึ้นมาทางขวามือครับ กับเส้นสีม่วงครับ

แท่งเทียนยังอยู่เหนือเส้น trend line  สีม่วงด้านล่างคือ trend line รับการขึ้นรอบนี้ครับ ถ้าหลุดเส้นนี้ ถึงจะมองว่าราคาลงครับ ตอนนี้ถือว่าราคาน่าจะรับได้ครับ

อินดี้ล่าง

EWO ให้ดูจากเส้นสีแดง ที่ตัดข้ามหัวเส้นสีทองขึ้นมาและกำลังยกตัวขึ้นจุดนี้มองว่าราคากำลังเริ่มกลับตัวขึ้นครับ

MACD on RSI    MACD เส้น MA สีเหลือง ตัดข้ามหัวแท่งฮิสโตรแกรม และกำลังยกตัวขึ้น โดยที่  RSI ลงมาติดดินแล้ว ลักษณะแบบนี้บ่งบอกถึงกำลังซื้อที่ยังไม่ได้กลับเข้ามาในตลาดทองครับ แต่คาดว่าถ้าไม่มีข่าวอะไรมากระทบ ทองจะเริ่ม
sideways ขึ้นครับ ดังนั้นทองมีโอกาสกลับตัวขึ้นได้ครับ แต่อาจจะมีย่อลงมาบ้างจากการที่ MACD ยังต่ำกว่า 0 ครับ

Fx. ให้ดูที่เส้นเหลืองหนาๆครับ เริ่มกลับตัวขึ้นมา ลักษณะแบบนี้ บอกว่าระยะสั้นๆราคายังขึ้นได้ครับ

2*2 MA ยังบอกว่าดอลล่าร์แข็งค่าครับ

สรุปโดยรวม ราคามีโอกาสที่จะออกแนว sideways ขึ้นครับ มีโอกาสขึ้นไปที่ราคา  1110 ได้ครับ โดยถ้ายืนที่ราคา 1110 ได้ กำลังซื้อจะกลับเข้ามา ทองมีโอกาสทำราคาขึ้นต่อ ไปที่ 1147 ครับ แต่ทั้งนี้ราคาไม่ควรหลุด 1087 ครับ ไม่งั้นกราฟจะเสียรูปแบบการทำราคาขึ้นครับ

แนวต้าน 1102  1107  1110  1113 1119 1121 1125 1131 1137 1147

แนวรับ 1097 1091  1087  1082  ครับ

ราคา sideways ขึ้นครับ โดยราคาสามารถขึ้นไปได้ที่ราคาประมาณ 1110 หรืออาจไปถึง 1113 ได้ครับ

ทนอ่านเอาครับ  พิมพ์เองยัง งง เลยครับ พิมพ์ผิดตรงไหนเดาเอาครับ เพราะไม่ได้ทวน  อีกอย่างทั้งหมดอ่านตามกราฟ  ผิดก็ด่ากราฟครับ

อันนี้ก็กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เอามาลงให้ดูราคาที่เส้น Fibo ที่ตีเอาไว้ช่วงราคาลงจาก 1226 ใหม่ๆครับ ให้ดูที่ Fibo 14.6 จะได้ราคา 1087.06 ครับ  จุดนี้ เป็นจุดที่ราคาทองควรจะเด้งครับ ดูประกอบกับกราฟที่โพสไว้ก่อนหน้าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:29:46 PM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #757 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:31:22 PM »

สั้นๆครับ

บนตัวกราฟให้ดูเส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อน  กับเส้น MA  200 วันสีน้ำเิงินครับ
โอกาสที่จะเกิดภาวะกระทิง เริ่มมีสูงขึ้นมาเรื่อยๆแล้วครับ
ตามกราฟราคาขึ้นต่อครับ  จุดที่ควรระวังตอนนี้คือที่ราคา  1107 ครับ ราคาทองไม่ควรที่จะหลุดลงมาต่ำกว่าราคานี้ครับ ถ้าจะขึ้นต่อครับ

ทองราคาขึ้นต่อครับ  เป้าหมายเหมือนเดิมครับ

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #758 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 03:33:13 PM »

เอากลับมาแปะครบแล้วครับ อาจารย์พอล

newa
Hero Member

« ตอบ #759 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2010, 06:47:24 PM »

Smiley Wink Cheesy  สวัสดีครับคุณ ccczaa  บทความของคุณ ccczaa หายไปหลายหน้า ผมจะหามาลงให้ใหม่ครับ

และที่คุณ ccczaa เขียนขอพักผ่อนชั่วคราวด้วย

รู้สึกเศร้าๆ เวลาคุณ ccczaa จะหยุดการเขียนชั่วคราว ยังคุยกันได้ไม่นานพอเลยครับ    

สวัสดีครับอาจารย์พอล

จริงๆ ไม่อยากจะหยุดเขียนครับ แต่ช่วงนี้งานเข้ามามาก  ต้องขอโทษ อาจารย์พอลด้วยครับ   

เมื่องานมาก  เวลาโพสกระทู้ก็จะน้อยตามไปด้วย  ช่วงนี้ทองกำลังแกว่งตัว  ผมเกรงว่าโพสลงไป แล้วไม่มีเวลาดู  เวลาทองเปลี่ยนทิศทาง เอาข้อมูลมาบอกเพื่อนๆไม่ทัน จะทำให้ขาดทุนได้ครับ  เลยขอพักกระทู้ไว้ก่อนเท่านั้นครับ

เสร็จงานจะกลับมาโพสครับ

Grin Grin Grin Grin Grin

หนูมาแสดงความดีใจ  หยุดพักแป๊บเดียว  เดี๋ยวก็กลับมา  นะ นะ
ขอบคุณมากค่ะ

Grin Grin Grin Grin Grin
paul711
Hero Member

Gold is value because it's value!

« ตอบ #760 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 01:37:23 AM »

เอากลับมาแปะครบแล้วครับ อาจารย์พอล

Smiley Wink Cheesy  ขอบคุณมากครับคุณ ccczaa  
 ดีใจที่คุณ cczaa กลับมาเขียนต่ออีก    ผมเองงานประจําก็มากพอควร เข้าใจดีครับ เรื่องงานมาก เอาแบบไม่ให้เสียเรื่องงาน งานเสร็จค่อยแบ่งเวลามาเขียน ผมและเพื่อนๆสมาชิกติดตามอ่านอยู่ครับ

ผมไม่ใช่กูรูเรื่องทอง ไม่เคยเขียนหรือพูดแม้แต่ครั้งเดียวว่าเก่งเรื่องทองอ่านที่ผมเขียน แล้วตัดสินใจเอง เกิดผิดพลาด ต้องรับผิดชอบเองอย่าโทษผู้อื่นว่าพลาดเพราะไปเชื่อคนอื่น ไม่มีใครบังคับให้ท่านเชื่อ ผมเป็นแค่ชาวบ้านธรรมดา----Paul711 
จุดหมาย 1) ทองแท่ง ให้ได้กําไร อย่างน้อย 10% ทุก 3 เดือน 2) Gold Future ให้ได้กําไรอย่างน้อย 5% ทุกเดือน 3) gold online ให้ได้กําไร อย่างน้อย 5% ทุกเดือน 
ชีวิตต้องมีหลักและจุดหมายที่ดีและแน่นอน ชีวิตที่ไม่มีหลักที่ดีเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวก็เปรียบเหมือนเรือที่ไม่มีหางเสือ ใครชวนให้ทําดีก็ดีไป ใครชวนให้ทําเรื่องไม่ดี ก็จะพบกับความล้มเหลวและภัยพิบัติได้

http://ichpp.egat.co.th/

Gold2Gold.com
sa
Jr. Member
**

« ตอบ #761 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:34:13 AM »

ขอบคุณค่ะคุณซี  ดีใจจังที่คุณซีกลับมาเขียนต่อค่ะ
cupid
Jr. Member
**

« ตอบ #762 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 02:13:13 PM »

christmas ขอบคุณฮะ อาจารย์ซี โชคดีฮะ ว่างๆผ่านมาก็แวะมาเยี่ยมมั่งนะฮะ นู๋รออ่านเสมอ ยิ้ม
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #763 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 09:45:54 AM »

บนตัวกราฟ สรุปจากการอ่านเส้น MA ได้ตามนี้ครับ

ตอนนี้แท่งเทียนเข้าอยู่ในกรอบสามเหลี่ยม คาดว่าราคาจะวิ่งที่ประมาณ 1112  -  1119  ก่อนที่จะหลุดจากสามเหลี่ยมครับ

ตามรูปกราฟ ให้น้ำหนักหลุดขึ้นไปยืนด้านบนสามเหลี่ยมมากกว่าครับ  โดยให้น้ำหนักขึ้น 80 %  ลง 20 %

การเล่นระยะสั้นๆวันนี้ราคาที่น่าสนใจที่จะเข้าซื้ออยู่ที่  1112  ราคาที่น่าขายอยู่ที่ 1129 ครับ (ถ้าราคามาครับ)

ราคาน่าจะลงมาเด้งขึ้นที่ราคาประมาณ 1113  เพื่อขึ้นไปที่ 1131 ครับ

แนวต้าน  1119 1121 1125 1131 1137 1147

แนวรับ  1113  1110  1107

ทั้งหมดเดาตามกราฟครับ ผิดก็ด่ากราฟครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2010, 09:52:57 AM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

sim69
Newbie
*

« ตอบ #764 เมื่อ: มีนาคม 02, 2010, 02:00:37 PM »

Smiley Smileyสวัสดีค่ะ  คุณ  ccc  หลายตัว   

ขอบคุณนะคะ  ที่เอากราฟมาให้ดู

ทั้งหมดเดาตามกราฟครับ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ถูกต้องค่ะ   Grin Grin  ต้องโดนแบบนี้ค่ะ   หัวเราะกันนะ
Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 49 50 [51] 52 53 ... 67   ขึ้นบน
พิมพ์