Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 51 52 [53] 54 55 ... 67   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จบ ป.4 หัดเล่นทอง 2  (อ่าน 88548 ครั้ง)
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #780 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:45:17 AM »

กราฟรูปนี้เป็นความเชื่อส่วนตัวครับ

เอามาแปะไว้เพื่อศึกษาการวิ่งขึ้น - ลง ของเส้น Sto. เท่านั้นครับ

ถ้ากราฟเป็นจริง

ถึงราคา 1147  ราคาจะลงกลับมาที่  1121  ก่อนทำขาขึ้นใหม่ครับ

เอากราฟ 4 ชั่วโมงมาเทียบ เส้น Sto. ต่อครับ  ช่วงนี้ถือว่าขอหัดดูเส้น Sto. ก่อนครับ

ตอนนี้เส้น Sto.ลงมาแล้ว 1 เส้น  ยังเหลือ อีกเส้นที่ยังไม่หลุดเทรนขึ้น รอดูว่าหลุดลงมาแล้วจะหลุดแบบร่วงลงมาเลย หรือว่าลงมากลับตัวแค่ครึ่งทางครับ(ลงมาติดแถวๆ 61.8 หรือ 50 แลัวกลับตัวขึ้น) ตรงนี้ต้องจำให้ดีๆครับ ปกติถ้าราคาลงเส้นไข่ปลาสีฟ้าจะลงมาก่อนเส้นสีเหลืองครับ ตอนนี้เส้นสีเหลืองลงมาก่อน เท่าที่เคยศึกษา ถ้า Sto.5  3  3 ลงก่อน Sto 14  3  3 ลงตามมาช้า  ราคาจะดีดขึ้นใหม่ครับ

แนวรับ แนวต้าน ดูของที่เคยโพสผ่านมาครับ เอามาแปะให้ครับ

แนวต้าน  1141  1147  1153  1158  1162

แนวรับ   1131  1125  1121  1116  1113

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
oyo
Hero Member

« ตอบ #781 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:47:11 AM »

ขอบคุณครับ Cheesy
nadia
Jr. Member
**

« ตอบ #782 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:49:08 AM »

ขอบคุณค่ะ
Jeera
Hero Member

Happy day!

« ตอบ #783 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 11:54:10 AM »

สวัสดีค่ะลุงซี   Azn

Someone love one
Some one love two
But I love one
That One is...U  (^?^)-?
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #784 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 06:45:11 PM »

กราฟรูปนี้เป็นความเชื่อส่วนตัวครับ

เอามาแปะไว้เพื่อศึกษาการวิ่งขึ้น - ลง ของเส้น Sto. เท่านั้นครับ

ถ้ากราฟเป็นจริง

ถึงราคา 1147  ราคาจะลงกลับมาที่  1121  ก่อนทำขาขึ้นใหม่ครับ

เอากราฟ 4 ชั่วโมงมาเทียบ เส้น Sto. ต่อครับ  ช่วงนี้ถือว่าขอหัดดูเส้น Sto. ก่อนครับ

ตอนนี้เส้น Sto.ลงมาแล้ว 1 เส้น  ยังเหลือ อีกเส้นที่ยังไม่หลุดเทรนขึ้น รอดูว่าหลุดลงมาแล้วจะหลุดแบบร่วงลงมาเลย หรือว่าลงมากลับตัวแค่ครึ่งทางครับ(ลงมาติดแถวๆ 61.8 หรือ 50 แลัวกลับตัวขึ้น) ตรงนี้ต้องจำให้ดีๆครับ ปกติถ้าราคาลงเส้นไข่ปลาสีฟ้าจะลงมาก่อนเส้นสีเหลืองครับ ตอนนี้เส้นสีเหลืองลงมาก่อน เท่าที่เคยศึกษา ถ้า Sto.5  3  3 ลงก่อน Sto 14  3  3 ลงตามมาช้า  ราคาจะดีดขึ้นใหม่ครับ

แนวรับ แนวต้าน ดูของที่เคยโพสผ่านมาครับ เอามาแปะให้ครับ

แนวต้าน  1141  1147  1153  1158  1162

แนวรับ   1131  1125  1121  1116  1113

อ้างถึง
ตรงนี้ต้องจำให้ดีๆครับ ปกติถ้าราคาลงเส้นไข่ปลาสีฟ้าจะลงมาก่อนเส้นสีเหลืองครับ ตอนนี้เส้นสีเหลืองลงมาก่อน เท่าที่เคยศึกษา ถ้า Sto.5  3  3 ลงก่อน Sto 14  3  3 ลงตามมาช้า  ราคาจะดีดขึ้นใหม่ครับ อาจารย์ขา แล้วถ้าใน กราฟ MT4 ของหนูเป็น sto 14 3 3 ทั้ง 2 เส้น  หนูจะใช้จำแบบอาจารย์ได้ไหม  และในกราฟ เส้น stoch ของหนูใช้สีชมพูกับสีเขียวคะ จะแทนเส้นไข่ปลาเป็นเส้นอะไร  เส้นสีเหลืองเป็นเส้นอะไร  ในกราฟหนูคะ (  พอดีตอนลงโปรแกรมหนูก็ดูในเว็ป goldhips  ที่ป้านัทโพสต์ไว้ค่ะ หนูใช้คอมไม่เก่งลงอยู่ 3 รอบถึงสำเร็จค่ะ ลงแบบเดี่ยวกันเป๊ะเลยค่ะ  แล้วในนั้นป้านัทสอนง่ายๆ ว่า เส้น stoและเส้น rsi ให้เหมือนกัน ดูว่า เส้นวิ่งลงมา 20-30 ให้ซื้อ ,ถ้าเส้นวิ่งขึ้น 70-80 ให้ขาย)
รบกวนคำตอบเด็กหัดเดินนะคะ !32
ขอบคุณมากค่ะ  ด้วยความเคราพ !_07

เปลี่ยนสีเส้นใหม่ครับ ชอบสีอะไร ตั้งสีนั้นครับ  

Sto. (14  3  3)  2 เส้น ในอินดี้เดี่ยวกัน ไม่มีครับ  ลองเปิดดูโปรแกรมด้านในแล้วเปลี่ยนค่าครับ
ลองเปลี่ยนดูครับ ผมคงแนะนำไม่ค่อยถูกลองตั้งคำถามกับคุณป้านัทดูครับ ถึงวิธีการทำครับ ผมไม่ค่อยเก่งคอม ครับ

!031 อันนี้กราฟ ราย 4 ชั่วโมง  ทำไว้ตอน 14.10 น. แต่โพสไม่ได้เพราะ เน็ทล้ม รอนานจนต้องออกไปทำงานก่อน กลับมาเลยเอามาให้เทียบดูต่อครับ เดี่ยวถ้ามีเวลา จะเอามาเทียบให้ดูต่อครับ

ให้สังเกตุดู ตรงเส้น Sto. ครับ แล้วลองเทียบดูกับกราฟตอนนี้ จะเห็นว่าเส้น Sto.เปลี่ยนแปลงไปแบบไหนครับ

ลืมบอกไปอีกเรื่อง การอ่านค่าจากเส้น MA ผมคงพักไว้ก่อนครับ

ช่วงนี้ จะเอาอินดี้ มาใช้อ่านที่ละ 1 - 2 ตัว

ตอนนี้จะใช้สโต 1 ตัว  อีกตัว เป็น อีเลียตเวฟ ซิรอยเตอร์ สลับไปมาครับ หลังจากนั้นจะค่อยๆเอาตัวที่เด่นๆมา ลองอ่านที่ละตัวครับ

ผิดตรงไหน แนะนำผมด้วยครับ เพราะผมไม่ค่อยได้อ่านนานมากแล้ว

อันนี้กราฟเวลา 19.00 น. ครับ กลัวว่าจะมองไม่ชัดเลยตัดมาแค่ครึ่งเดียว

ให้ดูการการกลับตัวของเส้น สโต (ตรงที่ขีดเส้นสีบานเย็นไว้ครับ) จะเห็นว่า สโต จะมีจุดกลับตัวที่สูงขึ้นเรื่อยๆ  แต่อย่าพึ่งวางใจครับ ตราบใดที่ราคายังไม่สามารถยืนเหนือ 1147 ได้  โอกาสลงมาที่ 1121  ยังมีเหมือนเดิมครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 07:13:49 PM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
Jeera
Hero Member

Happy day!

« ตอบ #785 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 07:16:08 PM »

Smiley  Smiley   Smiley

ffr_manoj243
Full Member

« ตอบ #786 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 07:27:19 PM »

ขออนุญาต .. ท่าน C .. เพื่อร่วมแจม
"การลากเส้นแนวโน้ม .. บนตัวสัญญาณ" .. ด้วยนะครับ

ผมเคยศึกษา .. การลากเส้นแนวโน้ม บน "RSI" มาก่อน
จึงขอแสดงมุมมอง "การลากเส้นแนวโน้ม .. บนตัวสัญญาณ"  .. แบบนี้ครับ

* สำหรับ Stoch (5,3,3) และ Stoch (14,3,3)
คือ ..  การใช้ตัว ค่าเฉลี่ยของวัน .. ที่สั้นกว่า
ทำให้ ""ราคาวิ่ง"  ขึ้น และลงเร็วขึ้น
เหมือน "เส้นค่าเฉลี่ย MA" ทั้งหลายครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2010, 07:33:51 PM โดย ffr_manoj243 » บันทึกการเข้า
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #787 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 12:52:52 AM »

Smiley ขอบคุณครับคุณมาโนช

นานๆลากครั้ง  คงลากผิดมากกว่าถูก  คงไม่ว่ากันนะครับ 

ทิ้งมานานเกินไป  คงต้องศึกษาใหม่อีกครั้งแล้วครับ 

ผิดตรงไหนช่วยแนะนำด้วยครับ จะได้ไม่พากันติดดอย  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2010, 01:01:04 AM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #788 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 10:03:22 AM »

Smiley ขอบคุณครับคุณมาโนช

นานๆลากครั้ง  คงลากผิดมากกว่าถูก  คงไม่ว่ากันนะครับ  

ทิ้งมานานเกินไป  คงต้องศึกษาใหม่อีกครั้งแล้วครับ  

ผิดตรงไหนช่วยแนะนำด้วยครับ จะได้ไม่พากันติดดอย  Wink

คุณมาโนช เขียนไว้หลายอย่างแล้ว  ผมคงไม่ต้องเขียนต่อแล้วครับ

แต่ไหนๆก็ทำไว้แล้ว ก็เอามาโพสไว้ครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมง เวลา  09.20 น.

ถึงตอนนี้  Sto.เส้นประไข่ปลาสีฟ้า(14 3 3) ลงมาต่ำกว่าเส้นสีเหลือง(5 3 3)และเมื่อวานแท่งเทียนปิดราคาต่ำกว่าราคาเปิด

ถ้าเราดูกราฟจากค่าSto. อย่างเดียว ราคาทองลงค่อนข้างแน่นอนแล้วครับ

และอาจจะลงแรงด้วย เพราะ Sto. 2 เส้น วิ่งเข้ามาทับกันเป็นเส้นเดียวกัน

จุดนี้ก็ต้องจำอีกครับ Sto. 2 เส้น วิ่งเข้ามาทับกันเป็นเส้นเดียวกันและหักขึ้นหรือหักลงถ้าลงก็จะลงแรง ถ้าขึ้นก็จะขึ้นแรง พอสมควรครับ

ลองดูที่วงกลมสีแดงไว้ที่ Sto. ไว้ในกราฟครับ

แนวรับ แนวต้านยังเหมือนเดิมครับ

แนวต้าน 1141 1147 1153 1158 1162

แนวรับ 1131 1125 1121 1116 1113

ทั้งหมดคือการเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมง เวลา 18.15 น. เอามาให้ดูการเปลี่ยนแปลงต่อครับ

บนตัวกราฟ

ให้ดูที่วงกลมสีเขียว 2 วงครับ  แล้วดู Sto. จะเห็นว่า Sto.(5 3 3) ขึ้น - ลง เร็วมาก

แต่มีจุดที่น่าสนใจคือ Sto.(14 3 3) เกือบจะไม่ขึ้นตาม

ถ้าดูจาก Sto.อย่างเดียว ราคาทองยังไม่ขึ้นครับ สำหรับวันนี้

อย่าลืมนะครับ ตอนนี้ดูแต่ Sto.ไม่มีตัวอื่นๆมาเกี่ยวข้อง ความแม่นยำในการเดาทิศทางน้อยตามลงไปด้วยครับ

เรื่องอินดี้ คงข้ามไปเลยนะครับ ลายละเอียดน่าจะมีที่กระทู้คุณมาโนชแล้ว  ลองเข้าไปอ่านดูครับ สงสัยตรงไหนก็ตั้งคำถามไว้ที่กระทู้คุณมาโนชครับ

อิ อิ ตอนนี้ผมคงเขียนเหมือนเดิม

1. พักเรื่องการอ่านเส้น MA

2. พักเรื่องการอ่าน อินดี้

เดี่ยวให้ผมนึกออกก่อนว่า มีอะไรที่น่าสนใจที่จะทำให้อ่านกราฟเป็นกัน ผมจะมาโพสให้ครับ  ตอนนี้ถือว่าผมลาพักร้อนที่กระทู้ชั่วคราวครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2010, 06:47:03 PM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #789 เมื่อ: มีนาคม 05, 2010, 08:13:29 PM »

แนะนำการดู Sto. จนลืมโพสกราฟ เอากราฟมาโพสให้ครับ ว่างๆค่อยแนะนำใหม่

กราฟราย 4 ชั่วโมง  เวลา  19.10 น. ครับ

เพื่อความสะดวกในการอ่านครับ

กลุ่มล่าง

MA 5 = สีขาว
MA10 = สีน้ำตาลอ่อน
MA30 = สีน้ำตาลเข้ม

กลุ่มบน

MA50 = สีฟ้าอ่อน
MA75 = สีเขียวอ่อน
MA100 = สีฟ้าอมน้ำเงิน
MA200 = สีน้ำเงิน

บนตัวกราฟ

เส้น MA 3 วันสีแดงออก sideways ขึ้น เส้น MA 30 วันสีน้ำตาลเข้มยังขึ้นต่อ โดยที่เส้น MA 30 วันสีน้ำตาลเข้มไม่ได้ตามลงมา จุดนี้มองว่าราคาลงสุดแล้วครับ ช่วงนี้น่าจะ เป็นการSideways ก่อนที่จะขึ้นครับ

แต่ เส้น MA 5 วันสีขาวที่กำลังกลับตัวเพื่อตัดเส้น MA 10 วันสีน้ำตาลอ่อน และขนานกันขึ้น ตอนนี้เส้น MA 5 วันสีขาว ออกอาการกลับตัววิ่งเข้าหาเส้นMA 10 วันสีน้ำตาลอ่อน โดยที่เส้น MA 30 วันสีน้ำตาลเข้ม ยังไม่ได้หักลงและยังวิ่งขึ้นไป จุดนี้ ทำให้มองว่า หลังจาก sideways ระยะสั่นๆ ราคาจะขึ้นไปได้ต่อครับ

ส่วนเส้น MA 50 วันสีฟ้าอ่อน เส้น MA 100 วันสีฟ้าอมน้ำเงินที่วิ่งขนานกับเส้น  MA 75 วันสีเขียวอ่อน โดยที่เส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อน ออกอาการ sideways ขึ้นไป โดยมีเส้น MA 5 วันสีขาว กำลังแสดงอาการกลับตัว และ เส้น MA 10 วันสีน้ำตาลอ่อน ยังวิ่งขนานอยู่ จุดนี้ทำให้มองว่า ราคา sideways ขึ้นครับ

แต่จากการที่เส้น MA 5 วันสีขาว ก่อนที่จะหักขึ้นได้กลับลงมาเหมือนกลับลงมาลากเส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อน ที่ตัดเส้น MA 200 วันสีน้ำเงิน ตอนนี้เส้น MA 75 วันสีเขียวอ่อนเหมือนรอให้เส้น MA 200 วันสีน้ำเงินsideways ขึ้น จุดนี้ทำให้มองว่าราคาขึ้นต่อครับ(ตรงนี้ดูจากเส้น MA 30 วันสีน้ำตาลเข้ม ที่ไม่หักลงครับ)

ส่วนเส้น MA 200 วันสีน้ำเงินยังออกแนว sideways ลง จุดนี้ทำให้มองว่าราคายังขึ้นได้ไม่มากครับ คงมีการขึ้นแล้วย่อตัวอีก 1 - 2 ครั้งครับ

เส้น trend line ให้ดูเส้นสีเหลือง 2 เส้นที่วิ่งเฉียงๆจากซ้ายมือขึ้นมาทางขวามือครับ กับเส้นสีม่วงครับ

แท่งเทียนยังอยู่เกือบแตะเส้น trend line สีเหลืองด้านบนคือ trend line ต้่านการขึ้นรอบนี้ครับ ถ้าหลุดเส้นนี้ ถึงจะมองว่าราคาขึ้นครับ ตอนนี้ถือว่าราคาน่าจะทดสอบแนวต้านก่อนครับ

อินดี้ล่าง

EWO ให้ดูจากเส้นสีแดง ที่ตัดข้ามหัวแท่งสีทองขึ้นมาและกำลังออกอาการยกตัวขึ้นจุดนี้มองว่าราคากำลังเริ่มกลับตัวขึ้นครับ

MACD on RSI MACD เส้น MA สีเหลือง ตัดข้ามหัวแท่งฮิสโตรแกรม และกำลังยกตัวขึ้น โดยที่ RSI กำลังกลับตัวขึ้นแล้ว ลักษณะแบบนี้บ่งบอกถึงกำลังซื้อที่กลับเข้ามาในตลาดทองครับ และคาดว่าถ้าไม่มีข่าวอะไรมากระทบ ทองจะเริ่ม
sideways ขึ้นครับ ดังนั้นทองมีโอกาสกลับตัวขึ้นได้ครับ แต่อาจจะมีย่อลงมาบ้างจากการที่ MACD ยังต่ำกว่า 0 ครับ

Fx. ให้ดูที่เส้นเหลืองหนาๆครับ เริ่มกลับตัวขึ้นมา ลักษณะแบบนี้ บอกว่าระยะสั้นๆราคายังขึ้นได้ครับ

2*2 MA ยังบอกว่าดอลล่าร์แข็งค่าครับ

สรุปโดยรวม

ราคามีโอกาสที่จะออกแนว sideways ขึ้นครับ มีโอกาสขึ้นไปที่ราคา 1141 ได้ครับ โดยถ้ายืนที่ราคา 1141 ได้ กำลังซื้อจะกลับเข้ามา ทองมีโอกาสทำราคาขึ้นต่อ ไปที่ 1147 ครับ แต่ทั้งนี้ราคาไม่ควรหลุด 1121 ครับ ไม่งั้นกราฟจะเสียรูปแบบการทำราคาขึ้นครับ

แนวต้าน 1141 1147 1153 1158 1162  1167  1173  1177  1182

แนวรับ 1131 1125 1121 1116 1113

ความเห็นส่วนตัว

ทองกำลังกลับตัวขึ้นครับ โดยมีแนวต้านที่ราคา 1141 ครับ ถ้าผ่านไปได้ สัปดาห์หน้าราคาวิ่งขึ้นตามเป้าหมายครับ โดยมีเป้าหมายที่ราคาประมาณ 1182 ครับ

ทนอ่านเอาครับ พิมพ์เอง งง เองครับ

ผิดตรงไหนด่ากราฟครับ

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #790 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 12:50:49 AM »

กราฟราย 4 ชั่วโมง เวลา 18.15 น. เอามาให้ดูการเปลี่ยนแปลงต่อครับ

บนตัวกราฟ

ให้ดูที่วงกลมสีเขียว 2 วงครับ  แล้วดู Sto. จะเห็นว่า Sto.(5 3 3) ขึ้น - ลง เร็วมาก

แต่มีจุดที่น่าสนใจคือ Sto.(14 3 3) เกือบจะไม่ขึ้นตาม

ถ้าดูจาก Sto.อย่างเดียว ราคาทองยังไม่ขึ้นครับ สำหรับวันนี้

อย่าลืมนะครับ ตอนนี้ดูแต่ Sto.ไม่มีตัวอื่นๆมาเกี่ยวข้อง ความแม่นยำในการเดาทิศทางน้อยตามลงไปด้วยครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ เวลา 00.11 น.

ถือว่าวันนี้โชคดีครับ ที่ได้ตัวอย่าง ที่ทองสวิงขึ้น ไป 1140.53 (ตรงที่วงกลมสีเขียวที่แท่งเทียน)

แต่ค่า Sto.(14 3 3)เส้นประสีฟ้า เกือบจะไม่ขยับ โดยที่ Sto.(5 3 3) ขยับขึ้นนิดหน่อย(ตรงที่วงกลมสีเขียวที่เส้นSto.)

จุดนี้หละครับ ที่ผมพยายามโพสรูปกราฟเพื่ออธิบาย ถ้าต้องการอ่านกราฟออกต้องจำให้ได้ครับ รูปแบบ Sto. ที่ทำให้เรารู้ว่าทองขึ้นจริงหรือไม่จริงครับ  จะได้ขายทำกำไรระยะสั้นๆทันครับ ลองเทียบกราฟดูครับ

paul711
Hero Member

Gold is value because it's value!

« ตอบ #791 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 03:54:09 AM »

Smiley  ขอบคุณครับคุณ ccczaa คุณมาโนช  

ผมไม่ใช่กูรูเรื่องทอง ไม่เคยเขียนหรือพูดแม้แต่ครั้งเดียวว่าเก่งเรื่องทองอ่านที่ผมเขียน แล้วตัดสินใจเอง เกิดผิดพลาด ต้องรับผิดชอบเองอย่าโทษผู้อื่นว่าพลาดเพราะไปเชื่อคนอื่น ไม่มีใครบังคับให้ท่านเชื่อ ผมเป็นแค่ชาวบ้านธรรมดา----Paul711 
จุดหมาย 1) ทองแท่ง ให้ได้กําไร อย่างน้อย 10% ทุก 3 เดือน 2) Gold Future ให้ได้กําไรอย่างน้อย 5% ทุกเดือน 3) gold online ให้ได้กําไร อย่างน้อย 5% ทุกเดือน 
ชีวิตต้องมีหลักและจุดหมายที่ดีและแน่นอน ชีวิตที่ไม่มีหลักที่ดีเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวก็เปรียบเหมือนเรือที่ไม่มีหางเสือ ใครชวนให้ทําดีก็ดีไป ใครชวนให้ทําเรื่องไม่ดี ก็จะพบกับความล้มเหลวและภัยพิบัติได้

http://ichpp.egat.co.th/

Gold2Gold.com
Jeera
Hero Member

Happy day!

« ตอบ #792 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 09:02:26 AM »

สวัสดีวันเสาร์ค่ะลุงซี  Wink

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #793 เมื่อ: มีนาคม 06, 2010, 10:53:49 AM »

แนวต้าน 1141 1147 1153 1158 1162

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ เวลา 00.11 น.

ถือว่าวันนี้โชคดีครับ ที่ได้ตัวอย่าง ที่ทองสวิงขึ้น ไป 1140.53 (ตรงที่วงกลมสีเขียวที่แท่งเทียน)

แต่ค่า Sto.(14 3 3)เส้นประสีฟ้า เกือบจะไม่ขยับ โดยที่ Sto.(5 3 3) ขยับขึ้นนิดหน่อย(ตรงที่วงกลมสีเขียวที่เส้นSto.)

จุดนี้หละครับ ที่ผมพยายามโพสรูปกราฟเพื่ออธิบาย ถ้าต้องการอ่านกราฟออกต้องจำให้ได้ครับ รูปแบบ Sto. ที่ทำให้เรารู้ว่าทองขึ้นจริงหรือไม่จริงครับ  จะได้ขายทำกำไรระยะสั้นๆทันครับ ลองเทียบกราฟดูครับ

กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ ตอนปิดตลาดครับ

ลองดูค่า Sto. ต่อครับ

จะเห็นว่า ค่า Sto.(5 3 3) วิ่งขึ้นไปแล้วกลับตัวลงมา ในขณะที่ค่า Sto.(14 3 3)ก็กลับวิ่งขึ้นไปนิดเดียวแล้วหักลง  

Sto.  2 เส้น วิ่งแบบนี้ มันหมายถึงอะไรกันแน่

ตรงนี้ ถ้าเป็นผม ผมจะเดา Sto. แบบง่ายๆไม่คิดมาก

(5 3 3)หมายถึงระยะสั้น ราคาจะลงมากก่อน จนถึงเส้น (14 3 3)

โดยถ้าเส้น (14 3 3)วิ่งลงไปอีก  ราคาลงแน่นอนครับ

ผิดหรือถูก ผมไม่ทราบนะครับเพราะไม่ได้อ่านแบบนี้นานมากแล้ว ถือว่าเป็นการศึกษาการอ่านกราฟร่วมกันนะครับ

คืนนี้ถ้าว่างจะเอากราฟเดาราคาทองมาโพสให้ครับ ถ้าไม่ติดงานอะไร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2010, 06:35:36 AM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

nadia
Jr. Member
**

« ตอบ #794 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 09:15:55 AM »

Smiley ขอบคุณค่ะ  Smiley
Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 51 52 [53] 54 55 ... 67   ขึ้นบน
พิมพ์