Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 58 59 [60] 61 62 ... 67   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จบ ป.4 หัดเล่นทอง 2  (อ่าน 88642 ครั้ง)
oyo
Hero Member

« ตอบ #885 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 11:58:28 AM »

ขออนุญาติคุณ ccc นำมาแปะครับ
ccczaa
ผู้นำชุมชน
แฟนพันธุ์แท้

Re: จบ ป.4 หัดเล่นทอง
« ตอบ #4074 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2010, 07:04:34 pm »

เอากราฟราย 4 ชั่วโมงมาลงให้ดูครับ

ราคาทองขึ้นแรงมากครับ

ถ้าเราดู

Psy.  ราคายังขึ้นได้ต่อครับ

Sto.   14 3 3  ยังขึ้นได้อีกครับ

MACD   ยังขึ้นครับ

ตามกราฟนี้ ราคาขึ้นต่อได้อีกครับ แนวรับ แนวต้านยังเหมือนกราฟรายวันที่โพสไว้ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

ตอนนี้ต้องท่องเอาไว้  ไม่โลภ  ไม่งก   ไม่ไล่ราคา   
oyo
Hero Member

« ตอบ #886 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2010, 11:20:56 AM »

Re: จบ ป.4 หัดเล่นทอง
« ตอบ #4096 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2010, 12:21:00 pm »
  กราฟราย 4 ชั่วโมงครับ

เล่นทองต้องระวังหลัง แนวรับต้องหาไว้ตลอด 

เอาแนวรับมาลงให้ขาชอตดูครับ เดี่ยวจะน้อยใจกันครับ

ตามตัวเลขด้านขวามือสีแดงครับ

ราคาที่น่าสนใจมีที่ราคา  1191 เป็นจุดที่น่าจะรับได้ครับ  หลุด 1175 คงกลับไปเล่นราคาต่ำ ครับ

ความเห็นส่วนตัว

ทองขึ้นแรงมากเกินไปแล้วครับ  น่าจะย่อลงมาก่อนครับ เพื่อกลับขึ้นไปใหม่ครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ  ผิดก็ด่ากราฟครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #887 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 11:48:35 AM »

อ้างจาก: ccczaa
อ้างจาก: tajina
มันกำลังทำไหลขวา..อยู่อะป่าวครับจานซี..ยังจะต้องขึ้นทำไหลก่อนหรือยังไงครับ..ช่วยวาดให้ชัดๆจะได้ตามทันครับ..ช่วยเดาให้หน่อยครับขอบคุณครับกำลังเข้าด้ายเข้าเข้มครับ..จะลองเล่นครับ..ผิดเป็นครูไม่โทษจานครับฮิฮิฮิ..

กราฟราย 4 ชั่วโมงต่อจากกราฟรูปก่อนครับ

วาดเดาได้เท่านี้ครับ

1 - 2 วันนี้ ราคาคงสวิง ระหว่าง 1167  -  1195 ครับ

แนวต้านน่าจะอยู่ที่ประมาณ 1199 ครับ

แนวรับ น่าจะประมาณ 1163  ครับ

คงต้องตัดสินใจเอาเองครับ

ทั้งหมดเดาตามกราฟ ผิดก็ด่ากราฟครับ

กราฟรายวันครับ

แนวรับ แนวต้าน บนตัวกราฟครับ

อ่านเล่นๆก็พอครับ เพราัะทั้งหมดคือการเดาครับ

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
Jeera
Hero Member

Happy day!

« ตอบ #888 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 01:15:44 PM »

ทู้หายอีกแล้วเหรอเนี่ย Huh?

Someone love one
Some one love two
But I love one
That One is...U  (^?^)-?
paul711
Hero Member

Gold is value because it's value!

« ตอบ #889 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 03:11:04 PM »

Smiley Wink Cheesy  สวัสดีครับคุณ ccczaa

ผมต้องขอโทษด้วยที่บทความ 15-21 พค 53 หายไปหมด เพราะเว็บเกิดปัญหา เข้าไม่ได้จากการที่ผมไป download file ชิ้นหนึ่ง
แล้วเข้าเว็บไม่ได้ เลยต้องแก้ไขโดยกลับไปที่ 14 พค ถึงจะเข้ามาได้
คุณ ccczaa สบายดีนะครับ

ผมไม่ใช่กูรูเรื่องทอง ไม่เคยเขียนหรือพูดแม้แต่ครั้งเดียวว่าเก่งเรื่องทองอ่านที่ผมเขียน แล้วตัดสินใจเอง เกิดผิดพลาด ต้องรับผิดชอบเองอย่าโทษผู้อื่นว่าพลาดเพราะไปเชื่อคนอื่น ไม่มีใครบังคับให้ท่านเชื่อ ผมเป็นแค่ชาวบ้านธรรมดา----Paul711 
จุดหมาย 1) ทองแท่ง ให้ได้กําไร อย่างน้อย 10% ทุก 3 เดือน 2) Gold Future ให้ได้กําไรอย่างน้อย 5% ทุกเดือน 3) gold online ให้ได้กําไร อย่างน้อย 5% ทุกเดือน 
ชีวิตต้องมีหลักและจุดหมายที่ดีและแน่นอน ชีวิตที่ไม่มีหลักที่ดีเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวก็เปรียบเหมือนเรือที่ไม่มีหางเสือ ใครชวนให้ทําดีก็ดีไป ใครชวนให้ทําเรื่องไม่ดี ก็จะพบกับความล้มเหลวและภัยพิบัติได้

http://ichpp.egat.co.th/

Gold2Gold.com
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #890 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2010, 08:03:56 PM »

Smiley Wink Cheesy  สวัสดีครับคุณ ccczaa

ผมต้องขอโทษด้วยที่บทความ 15-21 พค 53 หายไปหมด เพราะเว็บเกิดปัญหา เข้าไม่ได้จากการที่ผมไป download file ชิ้นหนึ่ง
แล้วเข้าเว็บไม่ได้ เลยต้องแก้ไขโดยกลับไปที่ 14 พค ถึงจะเข้ามาได้
คุณ ccczaa สบายดีนะครับ

สวัสดีครับคุณพอล   ผมสบายดีครับ หวังว่าคุณพอลคงสบายดีเช่นกันนะครับ

ส่วนที่หายไปก็ไม่เป็นไรครับ เดี่ยวค่อยหามาแปะใหม่ครับ

โชคดี มีกำไรในการเล่นครับ

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #891 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 08:16:47 PM »

แนวรับ แนวต้าน บนตัวกราฟครับ

อ่านเล่นๆก็พอครับ เพราัะทั้งหมดคือการเดาครับ

สั้นๆครับ แนวรับ - แนวต้านหลักๆ ตามกราฟครับ

แนวต้าน  1225  1241  1255

แนวรับ  1189  1178  1159  1130

ทั้งหมดเดาตามกราฟ  ผิดก็ด่ากราฟครับ

เพชร
Newbie
*

« ตอบ #892 เมื่อ: มกราคม 01, 2011, 01:11:48 AM »

Grin  Grin สวัสดีปีใหม่  ๒๕๕๔  ค่ะคุณ ccczaa  เพื่อน ๆ ทุกท่าน

ขอให้มีความสุข  สุขภาพแข็งแรง  ร่ำรวย  ๆ ๆ ทุก ๆ ท่านค่ะ
    Azn Azn

paul711
Hero Member

Gold is value because it's value!

« ตอบ #893 เมื่อ: มกราคม 04, 2011, 04:24:42 PM »

เวลา 1 ปี ผ่านไปเร็วเหลือเกิน เพิ่งอวยพรปีใหม่กันเมื่อเร็วๆนี้เอง
ตอนนี้ก็เข้าปีใหม่อีกแล้ว
เทวดา  " เนื่องในวันขึ้นปีใหม่ 2554 ผมขออาราธนาคุณพระศรีรัตนตรัยและสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายช่วยดลบันดาลให้คุณ ccczaaa และครอบครัว มีความสุข สมหวังในทุกสิ่งที่ปรารถนา
มีสุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง เจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ และมีกําไรในการลงทุนทอง ตลอดปี 2554 นี้ด้วยเทอญ
  "
เทวดา

ผมไม่ใช่กูรูเรื่องทอง ไม่เคยเขียนหรือพูดแม้แต่ครั้งเดียวว่าเก่งเรื่องทองอ่านที่ผมเขียน แล้วตัดสินใจเอง เกิดผิดพลาด ต้องรับผิดชอบเองอย่าโทษผู้อื่นว่าพลาดเพราะไปเชื่อคนอื่น ไม่มีใครบังคับให้ท่านเชื่อ ผมเป็นแค่ชาวบ้านธรรมดา----Paul711 
จุดหมาย 1) ทองแท่ง ให้ได้กําไร อย่างน้อย 10% ทุก 3 เดือน 2) Gold Future ให้ได้กําไรอย่างน้อย 5% ทุกเดือน 3) gold online ให้ได้กําไร อย่างน้อย 5% ทุกเดือน 
ชีวิตต้องมีหลักและจุดหมายที่ดีและแน่นอน ชีวิตที่ไม่มีหลักที่ดีเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวก็เปรียบเหมือนเรือที่ไม่มีหางเสือ ใครชวนให้ทําดีก็ดีไป ใครชวนให้ทําเรื่องไม่ดี ก็จะพบกับความล้มเหลวและภัยพิบัติได้

jackkbu
Newbie
*

« ตอบ #894 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 04:05:40 PM »

มาเก็บความรู้ เรื่องเงินๆทองๆ เพื่อรวยกะเค้าบ้าง
paul711
Hero Member

« ตอบ #895 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2012, 09:57:11 PM »

Grin Grin Grin สวัสดีครับคุณ ccczaa หายไปนาน สบายดีนะครับ

jainu
Sr. Member

« ตอบ #896 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2012, 12:31:26 PM »

คุณccczaaค่ะ

ดูกราฟราย 4 ชั่วโมงกันต่อครับ

เมื่อวานราคาไม่สามารถดีดตัวกลับขึ้นไป แต่ยังสามารถรักษาระดับราคาไม่ให้ลงไปต่ำมาก

ถือว่ายังอยู่ในแนวโน้มที่ดีครับ ประกอบกับหุ้น HUI ปิด +13.32 จุด ทำให้เชื่อว่าราคายังสามารถขึ้นไปต่อได้

แต่ราคาควรจะย่อลงมาก่อน 1 ครั้ง

ลองดูแนวรับ แนวต้านระยะสั้น วันนี้กันครับ

แนวรับ 1587 1568 1547

แนวต้าน 1598 1616 1636

ความเห็นส่วนตัว

วันนี้คงต้องดูแนวรับที่ 1568 ว่าเมื่อราคาลงมาทดสอบแล้วจะสามารถทำหน้าที่ได้ดีขนาดไหน

ถ้าราคาสามารถดีดกลับขึ้นไปได้ ณ จุดนี้ คืนนี้ราคาน่าจะมีโอกาสกลับขึ้นไปทดสอบราคา 1639 ได้

แนวทางการเล่นส่วนตัวของผม

วันนี้คงไม่วางแผนในการเปิดหน้าขายตรง 1568 เพราะราคามีโอกาสดีดกลับขึ้นไปได้สูง

คงรอเปิดหน้าซื้อแถว 1568 แล้วรอปิดทำกำไรแถว 1636 ครับ

finghting!!!
jainu
Sr. Member

« ตอบ #897 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 12:49:59 PM »

Khun ccczaa Kha

โพสต์ วันนี้, 12:33 PM

ช่วงวันศุกร์ ราคาทองสามารถฝ่าวงล้อมของราคาจนสามารถกลับขึ้นมายืนเหนือ 1600 เหรียญได้

ทำให้ต้องมานั่งสร้างกราฟใหม่ให้เหมาะสมเพื่อหาแนวทางความเป็นไปได้ของทิศทางราคาทองอีกกราฟ

กราฟที่สร้างขึ้นใหม่

จะมีเส้น Uptrend – Downtrend เป็นเส้นแบ่งทิศทางในรูปแบบของ AB = CD โดยตั้งสมมุติฐานขึ้นใหม่ว่า

ตรงจุด A ที่ราคา 1537 เป็นจุดที่เริ่มต้นการขึ้นของรูปแบบ AB = CD

ตรงจุด B ที่ราคา 1633 เป็นจุดจบของการขึ้นของรูปแบบ AB =CD

เมื่อราคาลงมาต่ำกว่าเส้น Uptrend – Downtrend โดยไปจบที่จุด C ตรงราคา 1547

ความเป็นไปได้ที่ราคาจะแกว่งตัวกลับตัวขึ้นมาใหม่เพื่อสร้างจุด D (หรือ X )

มีความเป็นไปได้สูงที่ราคาจะขึ้นไปถึงคือ ที่ Fibonacci 61.8 หรือตรงกับราคา 1625-1626 ได้ครับ

ในระหว่างการขึ้นไปทำราคาที่ 1625 – 1626 ราคาจะมีการ Swing ไปตลอดทาง

โดยราคาจะเริ่ม Swing ณ จุด End ที่ราคา 1607 กลับลงมาที่ 1588

( หรืออาจลงไปถึง 1574 จากนั้น Swing ขึ้น – ลง ตรง 1588 – 1574 เพื่อปรับฐานราคาก่อน 1 ครั้ง)

ก่อนที่จะ Swing กลับขึ้นไปที่ 1603 เพื่อลงมาที่ 1588 อีกครั้ง ( ครั้งนี้ไม่ควรลงไปต่ำกว่า 1588 )

จากนั้นถึงจะ Swing กลับขึ้นไปที่ 1603 เพื่อกลับขึ้นไปที่จุด D ( X ) ที่ราคา 1625 – 1626

(อาจพิมพ์ผิดบ้าง แนะนำให้ดูกราฟประกอบครับ)

สำหรับแนวรับ แนวต้าน คิดค่า PV ที่ 1588.32

ได้แนวรับ แนวต้าน ตามนี้ครับ

แนวรับ 1566.87 1550.50 1535.82

แนวต้าน 1610.91 1625.58 1633.49

แนวทางการเล่นส่วนตัว

วันนี้ผมเล่นตามช่วงแนวรับ แนวต้านของการ Swing ครับ

jainu
Sr. Member

« ตอบ #898 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 02:33:10 PM »

Khun ccczaa  Kha

มาดูกราฟต่อจากเมื่อวานก่อนครับ

เมื่อดูตามกราฟนี้ ราคายังอยู่ในกรอบ Swing ไม่ได้เปลี่ยนแปลงอะไรมาก

แนวรับ แนวต้าน ก็ไม่ได้เปลี่ยนไปมาก ของเมื่อวานยังใช้ได้ครับ

จุดที่ต้องระวัง

แต่เมื่อมองไปที่กราฟรายวัน เมื่อวานรูปแบบแท่งเทียนปิดในรูปแบบแฮมเมอร์

ทำให้มุมมองตามกราฟ ราคาขึ้นได้ที่ประมาณ 1530 ดอลล่าร์

ก่อนที่จะโดนเทขายลงไปที่ 1574 1557 1533 ตามลำดับ

และถ้าราคาเกิดลงไปต่ำกว่า 1533 อีกรอบ คงได้เห็น NEWLOW จริงๆกันแล้วครับ

วันนี้ลองมาดูโอกาสที่ราคาทองจะลงกันบ้างครับ

เมื่อดูตามกราฟ

โดยเฉพาะอินดิเคเตอร์

จะเห็นว่ายังคงมีความพยายามที่จะลากราคาทองกลับขึ้นไปให้สูงขึ้นไปอีก

แต่ในขณะเดียวกันยังไม่สามารถเปิดช่องว่างของสถานะ L กับ S ให้ห่างกันได้

ซึ่งถ้าระดับช่วงห่างของทั้ง 2 สถานะนี้ยังคงแคบต่อไปอีกในวันนี้

โอกาสที่นักลงทุนเปลี่ยนหน้ากลับมาเล่นหน้า S อีกครั้ง ก็จะมีโอกาสเพิ่มสูงมากขึ้นไปเรื่อยๆ เช่นกัน ครับ

วันนี้เลยขอหาแนวรับที่มีความเป็นไปได้

ในกรณีที่นักลงทุนเปลี่ยนหน้าจากการเปิดหน้า L กลับมาเล่นหน้า S อีกครั้ง มาลงให้ดูเป็นแนวทางครับ

แนวรับแรกจะอยู่ที่ประมาณ 1574.08 (หรืออาจลงไปถึง 1571.21)

แนวรับที่ 2 – 4 จะอยู่ที่ 1562.77 1556.68 1546.88 ตามลำดับครับ

jainu
Sr. Member

« ตอบ #899 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:40:54 AM »

Khun ccczaa  Kha

โพสต์ วันนี้, 11:31 AM

แนวรับ บนตัวกราฟครับ

ขอบคุณค่ะ

Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 58 59 [60] 61 62 ... 67   ขึ้นบน
พิมพ์