Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 191 192 [193] 194 195 ... 1237   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมลงทุนทองแบบนี้ ช่วยแสดงความเห็นด้วยครับ  (อ่าน 1447789 ครั้ง)
waffle
Newbie
*

« ตอบ #2880 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 02:13:50 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณพอล  Smiley Smiley
OhmPimp
Newbie
*

« ตอบ #2881 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 02:26:40 PM »

ขอบคุณมากครับคุณพอล  Wink

ppjj
Newbie
*

« ตอบ #2882 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 02:28:57 PM »

ขอบคุณค่ะคุณพอล  รอวันที่30นี้ค่ะ :Smiley
Act of Grace
Newbie
*

A good heart is more precious than gold.

« ตอบ #2883 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 02:32:24 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณพอล

จำนวนดวงใจคนไทยที่น้อมถวายแด่
http://www.thailoveking.com

ข้อมูลบำรุงสมอง ห้ามอ่านเกินวันละ2รอบ อาจมีผมหงอกเพิ่ม
http://jimmysiri.blogspot.com
heng88
Newbie
*

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2884 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 02:41:26 PM »

ปล ทองที่จะขึ้นรอบต่อไปจากการลงครั้งนี้ จะขึ้นไม่สูงเท่ายอดเดิม 1072 อาจมาได้แค่ 1065

ขอบคุณครับท่านกูรูพอล
ขอถามครับว่า ที่รอบนี้ไม่น่าถึง 1072 เพราะอะไรครับ  นั่นหมายถึงว่า พอถึงแล้วจะลงใช่ไหมครับ  ลงแล้วน่าจะไปลึกแถวไหนครับ  และใช้เวลานานประมาณกี่เดือนครับ  รบกวนถามครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Lin
Newbie
*

« ตอบ #2885 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 02:43:44 PM »

ขอบคุณคุณพอลมาก ๆ ค่ะ
paul711
Moderator
Hero Member

Gold is value because it's value!

« ตอบ #2886 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 02:47:20 PM »

นั่นนะสิครับ คือกำไรจากการลงทุนทอง ได้มาจากบุคคลที่เค้าขาดทุน

คือมีคนได้ และมีคนเสีย อย่างนี้ไม่แน่ใจว่าเข้าข่ายหรือปล่าวนะครับ พี่พอล

ไม่ใช่การวัดดวง ผมว่าไม่ใช่การพนันแน่นอนครับ
Smiley  มาคุยต่ออีกหน่อยเรื่องซื้อขายทองออนไลน์กับ G Future ว่าเข้าข่ายการพนันทางศีลธรรมหรือไม่
ในเรื่องศีลธรรม ผมเขียนแล้วว่า ถ้ายังไม่มีส่วนใดผิดศีล ๕ ก็ยังไม่ผิดศีล
ส่วนการพนัน จากพจนานุกรม "คือการเสี่ยง โดยเอาเงินหรืออย่างอื่นๆมาต่อรองเพื่อให้ได้ทรัพย์สินนั้น"
แล้วการเสี่ยงคืออะไร  เสี่ยง

คำแปล

น. ซีก, ส่วนย่อย. ก. คาด, คาดคะเน; ปล่อยตาม บุญตามกรรม, ลองทำอย่างไม่รู้แน่ว่าจะได้ผลหรือไม่.

แล้วเรามาดูที่เราลงทุนในออนไลน์หรือ G Future มีความเสี่ยงหรือไม่ ตอบ มีแน่ๆ แต่เสี่ยงมากน้อยแค่ไหน
ถ้าไปเทียบกับเล่นไพ่ ในบ่อน หรือแทงม้า  [ซื้อตั๋วดูม้าแข่ง ไม่ใช่เอาของมีคมไปแทงม้า ] ที่สนามม้า
ก็บอกได้ว่า ความเสี่ยงของการซื้อขายทองออนไลน์ หรือ Future มีความเสี่ยงตํากว่ามากๆ ยิ่งถ้ามีความรู้พอควร
เรื่องกราฟเทคนิค และพื้นฐาน และถ้าถือได้ยาวพอควร ความเสี่ยงอาจแทบไม่มีเลย ถ้าซื้อ ไม่ได้ทําช้อต
ถ้าไม่มีความเสี่ยงเลยหรือเสี่ยงน้อยมากจะเรียกว่าการพนันได้หรือไม่

และจากความจริงที่เราเข้ามาลงทุนในการซื้อขายออนไลน์หรือFuture จุดตั้งใจของเราคือ การลงทุนหวังผล
กําไร จุดหมายของเราไม่ได้ตั้งไว้ที่ว่าเราจะเข้าเล่นการพนัน  
แต่ก็จะมีข้อแย้งอีก ออนไลน์หรือ future มีกองทุนใหญ่ คอยคุมทืศทางทอง ให้ขึ้นลงได้ ถ้าแบบนี้ ก็คล้ายการพนันอีก

คราวนี้มาดูด้านการวัดดวง เราลงทุนซื้อขายทอง เราต้องวัดดวงมั๊ย ต้องโยนหัวก้อยมั๊ย ตอบไม่ต้อง เพราะเรามีข้อมูล
พื้นฐานและกราฟเทคนิค  ถ้ามองในแง่การวัดดวง การซื้อขายออนไลน์หรือ Future ก็ไม่ใช่การพนัน

ถ้ามาดูในแง่ คนลงทุนในออนไลน์หรือ Future มีทั้งกําไรและขาดทุน จะเป็นเหมือนการพนันหรือไม่ ข้อนี้ก็ยาก
เพราะถ้ามองแบบมีทั้งการกําไรและขาดทุน เราลองมาเทียบกับการค้าขายทั่วไป เช่น มีการเปิดร้านขายยา 100 ร้าน
แต่ละร้านซื้อยามาจากโรงงานผลืตยา 10 แห่ง คราวนี้ผ่านไป 1 เดือน มีร้านขายยาที่ได้กําไรจากการขาย 60 ร้าน
อีก 40 ร้านขาดทุน เพราะคนซื้อยาน้อย แต่โรงงานผลิตยาทั้ง 10 แห่งได้กําไร แบบนี้จะเรียกว่าเป็นการพนันหรือไม่

สรุป ผมคิดว่าจะมองเป็นการพนันก็ได้ส่วนหนึ่ง ถ้าเราซื้อขายแบบเสี่ยงล้วนๆ ไม่มีข้อมูลอะไรเลย แต่ตรงกันข้าม
ถ้าเรามีข้อมูลและการอ่านค่าทางเทคนิคได้ดี และซื้อขายแบบมีเหตุผล และซื้อขายแบบความเสี่ยงตํา พอมีกําไรก็ออก
แล้วซื้อขายใหม่ แบบนี้ผมว่าน่าจะมองเป็นแบบการลงทุนมากกว่า ที่จะเป็นการพนัน
ส่วนที่คุณลิน ถาม Future ถูกจํากัดด้วยเวลา แต่ถ้าเราซื้อขายแบบมีข้อมูล ทางพื้นฐานและเทคนิค ไม่ได้เสี่ยงเหมือน
เล่นไพ่ การที่จะมองว่าเป็นการพนันก็น้อยลง แต่มีเรื่องเวลามาจํากัด ก็เลยทําให้การลงทุน ถูกมองเหมือนการพนันได้เหมือนกัน

ปล ส่วนที่ซื้อขายทองแท่ง ตัดปัญหาเรื่องการพนันนได้เลยครับ 100% ไม่มีส่วนของการพนัน เป็นการลงทุนล้วนๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 28, 2009, 02:49:13 PM โดย paul711 » บันทึกการเข้า

ผมไม่ใช่กูรูเรื่องทอง ไม่เคยเขียนหรือพูดแม้แต่ครั้งเดียวว่าเก่งเรื่องทองอ่านที่ผมเขียน แล้วตัดสินใจเอง เกิดผิดพลาด ต้องรับผิดชอบเองอย่าโทษผู้อื่นว่าพลาดเพราะไปเชื่อคนอื่น ไม่มีใครบังคับให้ท่านเชื่อ ผมเป็นแค่ชาวบ้านธรรมดา----Paul711 
จุดหมาย 1) ทองแท่ง ให้ได้กําไร อย่างน้อย 10% ทุก 3 เดือน 2) Gold Future ให้ได้กําไรอย่างน้อย 5% ทุกเดือน 3) gold online ให้ได้กําไร อย่างน้อย 5% ทุกเดือน 
ชีวิตต้องมีหลักและจุดหมายที่ดีและแน่นอน ชีวิตที่ไม่มีหลักที่ดีเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวก็เปรียบเหมือนเรือที่ไม่มีหางเสือ ใครชวนให้ทําดีก็ดีไป ใครชวนให้ทําเรื่องไม่ดี ก็จะพบกับความล้มเหลวและภัยพิบัติได้

http://ichpp.egat.co.th/

Gold2Gold.com
paul711
Moderator
Hero Member

Gold is value because it's value!

« ตอบ #2887 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 02:57:09 PM »

ปล ทองที่จะขึ้นรอบต่อไปจากการลงครั้งนี้ จะขึ้นไม่สูงเท่ายอดเดิม 1072 อาจมาได้แค่ 1065

ขอบคุณครับท่านguruพอล
ขอถามครับว่า ที่รอบนี้ไม่น่าถึง 1072 เพราะอะไรครับ  นั่นหมายถึงว่า พอถึงแล้วจะลงใช่ไหมครับ  ลงแล้วน่าจะไปลึกแถวไหนครับ  และใช้เวลานานประมาณกี่เดือนครับ  รบกวนถามครับ

Smiley ขึ้นรอบนี้จะไม่เกิน 1072 เพราะจากประวัติศาสตร์ เข้าเดือน พย แล้ว ทองจะไม่ทํายอดสูงสุดอีก และนํามันก็จะเริ่มลงจากปลาย ตค
ไปเรื่อยๆ ดังนั้นยอดสุดการขึ้นรอบนี้น่าจะมาได้แค่ 1060-1065 แล้วลงต่อมาที่ตํากว่าจุดตําสุดของรอบนี้
เช่นถ้ารอบนี้ตําสุดที่ 1032  รอบหน้าจะตํากว่า 1032 ประมาณ 14-18 พย ทองน่าจะลงได้ถึง 1018 หรือ 1008
ผมเดานะครับ อ่านเล่นๆ อย่าเชื่อ

ผมไม่ใช่กูรูเรื่องทอง ไม่เคยเขียนหรือพูดแม้แต่ครั้งเดียวว่าเก่งเรื่องทองอ่านที่ผมเขียน แล้วตัดสินใจเอง เกิดผิดพลาด ต้องรับผิดชอบเองอย่าโทษผู้อื่นว่าพลาดเพราะไปเชื่อคนอื่น ไม่มีใครบังคับให้ท่านเชื่อ ผมเป็นแค่ชาวบ้านธรรมดา----Paul711 
จุดหมาย 1) ทองแท่ง ให้ได้กําไร อย่างน้อย 10% ทุก 3 เดือน 2) Gold Future ให้ได้กําไรอย่างน้อย 5% ทุกเดือน 3) gold online ให้ได้กําไร อย่างน้อย 5% ทุกเดือน 
ชีวิตต้องมีหลักและจุดหมายที่ดีและแน่นอน ชีวิตที่ไม่มีหลักที่ดีเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวก็เปรียบเหมือนเรือที่ไม่มีหางเสือ ใครชวนให้ทําดีก็ดีไป ใครชวนให้ทําเรื่องไม่ดี ก็จะพบกับความล้มเหลวและภัยพิบัติได้

http://ichpp.egat.co.th/

Gold2Gold.com
starbarge
Jr. Member
**

« ตอบ #2888 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 03:00:11 PM »

ขอบคุณมากๆค่ะ
อุ๊
Hero Member

« ตอบ #2889 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 03:06:46 PM »

ขอบคุณค่ะคุณพอล

งั้นวันนี้เข้าสัก 25% แล้วกันนะคะ Grin
JO-JO
Jr. Member
**

« ตอบ #2890 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 03:10:48 PM »

ขอบคุณ คุณพอลมาก ๆ ครับ

Smiley
heng88
Newbie
*

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #2891 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 03:11:03 PM »

ขอบคุณครับท่านguruพอล

ขอบคุณครับ  กระจ่างแจ้งเลยครับ

Smiley ขึ้นรอบนี้จะไม่เกิน 1072 เพราะจากประวัติศาสตร์ เข้าเดือน พย แล้ว ทองจะไม่ทํายอดสูงสุดอีก และนํามันก็จะเริ่มลงจากปลาย ตค
ไปเรื่อยๆ ดังนั้นยอดสุดการขึ้นรอบนี้น่าจะมาได้แค่ 1060-1065 แล้วลงต่อมาที่ตํากว่าจุดตําสุดของรอบนี้
เช่นถ้ารอบนี้ตําสุดที่ 1032  รอบหน้าจะตํากว่า 1032 ประมาณ 14-18 พย ทองน่าจะลงได้ถึง 1018 หรือ 1008
ผมเดานะครับ อ่านเล่นๆ อย่าเชื่อ

soda
Full Member

« ตอบ #2892 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 03:12:18 PM »

ขอบคุณคะคุณพอล กระโดดเข้าไปตั้งแต่มะวาน ตอนนี้ก็ได้แต่นั่งลุ้นๆๆๆคะ
YaSeeFun
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2893 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 03:20:22 PM »

คุณ paul บทวิเคราะห์วันนี้ ออกมายังครับ
sue662
Full Member

« ตอบ #2894 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2009, 03:24:13 PM »

ทวนเพื่อตัวเองค่ะ ถ้า 1-3 วันนี้ยัง ปิด ชอต ไม่ได้ (จีเอฟราคาสูงกว่าตอนชอต ทั้งที่ spot ต่ำกว่าตั้ง 10 เหรียญ แปลกมาก)  เราก็ยังรอ ลง งวดหน้าอีก 2-3 อาทิตย์ ก็ยังมีลงอีก 1 รอบ  สัญญาจีเอฟเราถึง  ธันวา ไม่เป็นไร ปลอดภัยอยู่แล้ว นะคะ
Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 191 192 [193] 194 195 ... 1237   ขึ้นบน
พิมพ์