Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 67   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จบ ป.4 หัดเล่นทอง 2  (อ่าน 87818 ครั้ง)
nobitaro
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 11:33:34 AM »

ขอบคุณครับอาจารย์ จะแวะมาติดตามทุกวันครับ 
Lin
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 12:08:42 PM »

Smileyขอบคุณมาก ๆ นะคะ Smiley  จะลองตามไปหาอ่านดูค่ะ ถ้าสงสัยตรงไหนก็จะถามอาจารย์นะคะ
jainu
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 12:36:44 PM »

;Dsawat dee kha
tam ma anh doi kon na kha
have agood day kha Smiley

finghting!!!
_LAN_NA_
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 12:39:05 PM »

ขอขอบคุณ คุณccczaa  ครับ ที่สละเวลามาเขียนวิเคราะห์ดีๆ ประกอบการตัดสินใจ

ยินดีต้อนรับครับ

พี่อี๊ด
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 12:50:05 PM »

สวัสดีครับ พี่ ccczaa

ผมติดตามอ่านตั้งแต่ที่ คุณมินท์เอาข่าวมาฝาก แล้วแถมบางทียังตามไปอ่านเองบ้านนู้นครับ

อยู่กันเยอะอย่างนี้ดีครับ อบอุ่นดี  Grin Grin Grin

การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจ
sue662
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 01:41:28 PM »

ติดตามคำวิเคราะห์แอบไปอ่านที่เวปอื่นทุกวันอยู่แล้วค่ะ ดีจังเลย  ขอมารอทุกวันด้วยคนค่ะ
Yai Carmungwed
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 05:11:37 PM »

ขอขอบคุณ ท่านccczaa มากครับ

Yai Carmungwed  (Sapankwane)  Nakhonpathom
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 05:24:55 PM »

กราฟรายวันครับ

ถึงตอนนี้ถ้าเป็นวันจันทร์ ผมเดาว่าราคาขึ้น 100% ครับ แต่วันนี้เป็นวันศุกร์ทำให้ความไม่แน่นอนเกิดขึ้นได้เสมอครับ

เส้นMA 5 วันสีบานเย็นออกอาการกลับตัวขึ้น โดยที่เส้น MA 10 วันสีน้ำตามไม่หักลงตามแต่กลับไต่ที่ trend line เส้นเขียวเส้นล่าง  จุดนี้โดยปกติราคาขึ้นต่อได้ครับ
ถ้าดู trend line สีเหลือง 3 เส้น จะเห็นว่าแท่งเทียนเกาะติดเส้นบนสุดพร้อมที่จะทะลุขึ้นไปได้ตลอดครับ

อินดี้ล่าง

Psy กำลังยกตัวขึ้นได้ในระดับหนึ่ง  ถ้ายืนต่อได้อีกราคาก็จะสามารถที่จะเด้งขึ้นได้ต่อครับ

Sto  ที่ลงมามากตอนนี้หักขึ้นหักขึ้นได้แล้วครับ

dMACD  หักขึ้นนิดหน่อยและกำลังชนแนวต้าน  ตรงนี้มองว่า Sto สามารถลากให้ทะลุขึ้นไปได้ครับ

2*2 MA บอกว่าดอลล่าร์เริ่มอ่อนค่า

Index  ออกแนว sideways ลง ครับ

โดยร่วม กำลังบอกว่าราคากำลังจะเด้งขึ้นอีกครับ แต่ไม่เกินเส้นเขียวครับ คือราคาประมาณ 1057 USD ครับ นอกจากจะมีปัจจัยภายนอกมากระตุ้นครับถึงจะทำให้ราคาทองขึ้นแรงๆได้ครับ
แนวรับ แนวต้าน  บนตัวกราฟครับ

ทั้งหมดคือการเดาราคาตามกราฟครับ ผิดก็ด่ากราฟครับ ห้ามด่าผมครับ  

กราฟรายวันครับ เวลา 17.00 น.ครับ เอามาให้เทียบครับ

ถึงตอนนี้  เมื่อดูเส้น MA 5 และ 10 วันบนตัวกราฟ

แนวรับ แนวต้าน

อินดี้ด้านล่างไม่ว่าจะเป็น Psy  Sto. dMACD  2*2 MA และ index

ความเห็นส่วนตัวคนเดียวนะครับ   ถึงตอนนี้คิดว่าราคาน่าจะลงมาทดสอบราคาด้านล่างก่อนเด้งขึ้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2009, 06:00:20 PM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
พี่อี๊ด
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 07:01:28 PM »

ขอบคุณคร๊าบ

การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจ
verb2be
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 07:09:23 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณลุงซี
goldbox11
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 08:37:05 PM »

ขอบคุณค่ะ อ.ซี ตามมาอ่านวิเคราะห์เพิ่มที่นี่ค่ะ  ขอบคุณค่ะ Cheesy Cheesy Cheesy
aon-87
Jr. Member
**

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 08:43:33 PM »

Cool ยินดีต้อนรับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ติดตามผลงานมานาน ขอบคุณที่เสียสละครับ Cool
wha_wha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:12:36 PM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 11:25:53 PM »

ขอขอบคุณ คุณccczaa  ครับ ที่สละเวลามาเขียนวิเคราะห์ดีๆ ประกอบการตัดสินใจ

ยินดีต้อนรับครับ

เช่นกันครับ ยินดีที่รู้จักครับ และขอบคุณที่เสียเวลาอ่านการเดาราคาทองของผมครับคุณ_LAN_NA_

และถือโอกาสสวัสดีทุกคนอีกรอบครับ โดยเฉพาะทวดพันวา ผู้น่ารักครับ :Smiley :Smiley

ทุกอย่างที่ผมเขียนคือการเดา ดังนั้นถ้าเดาผิด ด่ากราฟครับ อย่าด่าผมครับ   

ยังงัยก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆทุกท่านด้วยครับ เพราะผมยังใหม่ถือว่าเด็กครับ  Grin Grin Grin อิ อิ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2009, 11:31:58 PM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
Yai Carmungwed
Full Member

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 05:49:58 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

Yai Carmungwed  (Sapankwane)  Nakhonpathom
Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 67   ขึ้นบน
พิมพ์