Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 67   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จบ ป.4 หัดเล่นทอง 2  (อ่าน 88535 ครั้ง)
Lin
Newbie
*

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:00:59 PM »

สุขสันต์วันลอยกระทงนะคะคุณ ccczaa และทุกท่านค่ะ  มารอคำวิเคราะห์ขของอาจารย์อีกแล้วอ่ะค่ะ Smiley
สวัสดีวันลอยกระทงครับคุณริน  คุณซีซ่า  มารอเหมือนกันครับ Grin  ขอให้รวย ๆ วันลอยกระทงนะ Grin  

ลงให้แล้วครับ เมื่อวาน วันนี้ทำงานครับ ที่ทำงานไม่มีกราฟให้ดู ไว้เลิกงานจะลองกลับไปดูกราฟครับ ว่าช่วงเย็นทิศทางไปทางไหนครับ

แต่วันนี้ลึกๆ น่าจะมีอะไรต่อจากวันศุกร์ที่ไม่คาดคิดว่าจะมาให้เห็นครับ

ช่วงนี้พยายามดูกราฟราย h 1 ให้ดีครับ

ขอบคุณค่ะอาจารย์ และขอให้ทำงานอย่างมีความสุขนะคะ
sue662
Full Member

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:08:42 PM »

นี่เป็นความรู้ใหม่เลยค่ะไม่เคยทราบใส้เทียนก็สังเกตุได้  ขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ
ribbinn
Newbie
*

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 12:55:48 PM »

แอบเข้าไปอ่านที่บ้าน Goldhips บ่อยๆค่ะ
ต่อไปนี้ไม่ต้องแอบอีกแล้วค่ะ อิอิ
ถือโอกาสนี้ขอบคุณสำหรับความรู้ที่ช่วยแบ่งปันค่ะ
ppjj
Newbie
*

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 01:25:24 PM »

ขอบคุณมากค่ะจารย์ซี มารออ่านทุกวันค่ะ Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed
brabus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 01:29:59 PM »

สุขสันต์วันลอยกระทงค่ะ คุณccczaaขอให้มีความสุขมากๆนะคะ Grin Grin Grin
JuneJune
Newbie
*

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 03:11:06 PM »

สวัสดีวันลอยกระทงค่ะ  Smiley
      ดีใจจัง คุณลุงอาจารย์จำจูนได้  คุณแม่ติดตามคุณลุงอาจารย์ทุกวันค่ะ
      วันนี้จูนลอยกระทงที่จูฬาฯ  ค่ะ ลอยแล้วจะอธิษฐานบุญให้คุณลุงอาจารย์ด้วยค่ะ
      ขอบคุณคุณลุงอาจารย์ สำหรับคำสั่งสอนและแนะนำให้ได้พบสิ่งดีดี ค่ะ

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 07:11:42 PM »

กราฟรายวันครับ

บนตัวกราฟ

ราคาไม่สามารถผ่านแนวต้านที่ราคา 1061.54  USD โดยทำราคาสูงสุดได้  1059.68 USD จากนั้นหลุดราคา1051.74  USD ลงมา คาดว่าราคาน่าจะกลับลงมาทดสอบแนวรับอีกครั้ง ก่อนขึ้นไปต่อครับ (ตามที่พิมพ์บนกราฟ)

จุดที่น่าสนใน แท่งเทียนเหมือนจะฟอร์มตัวทำไหล่ขวา จุดนี้ต้องจับตามองครับ เพราะถ้าเกิด H&S จริง ราคาจะพลิกกลับเป็นขาลงได้ครับ โดยอาจจะลงถึง  970 ? 950 USD ได้ครับ

อินดี้ล่าง

Psychological ทะลุแนวต้านขึ้นมายืนที่ 60.0000 ได้ แต่กลับหยุดแล้วออก sideways ทำให้มองว่าราคาน่าจะกลับมาที่ 54.0000 หรืออาจลงมาถึง 52.0000 เพื่อ ลงมาทดสอบแนวรับอีกรอบครับก่อนครับ ตามกราฟคาดว่าราคาจะลงมาที่ 1017 หรือ 1006 USDได้ครับ USD ครับ โดยมีแนวต้านขาลงสำคัญที่ 1023 USD ครับ

Sto (5 3 3) (14 3 3) ยังหักขึ้น แต่ออกแนว sideways แต่ลงมาต่ำมากแล้วครับ ทำให้มองว่าราคาน่าจะเด้งขึ้นได้ครับ

dMACD (12 26 9) ลงต่ำกว่า 0 แล้วครับ ตอนนี้ออกอาการ sideways ขึ้น ครับ แต่ยังไม่ผ่านแนวต้าน

ความเห็นส่วนตัว

ราคาน่าจะย่อตัวอีกครับ ก่อนที่จะทำขาขึ้นต่อครับ

แนวต้าน 1049  1058  1054(พิมพ์ผิดแก้เป็น 1064)

แนวรับ  1041  1034  1023  1027  1006   997

Grin กราฟรายวันครับ  เอามาให้เทียบครับ

ให้ดูที่วงกลมไว้ตรงแท่งเทียนครับ

จะเห็นว่าราคามาชนเส้นแดง(แนวต้าน)แล้วหยุดลงครับ  จุดนี้ไม่ควรมองข้ามครับ

ใครที่ลากตามไว้ น่าจะจับตาสังเกตุดูไว้หน่อยครับ  Grin

[/quote]

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 07:12:50 PM »

แอบเข้าไปอ่านที่บ้าน Goldhips บ่อยๆค่ะ
ต่อไปนี้ไม่ต้องแอบอีกแล้วค่ะ อิอิ
ถือโอกาสนี้ขอบคุณสำหรับความรู้ที่ช่วยแบ่งปันค่ะ

ไม่ต้องแอบครับ ช่วยๆกันมาวิเคราะห์ครับ

ทั้งหมดเป็นประสบการณ์ส่วนตัวได้จากการลองผิดลองถูก ควรพิจารณาและตัดสินใจด้วยตัวท่านเอง เพราะไม่มีอะไรดีที่สุดและถูกต้องเสมอไปครับ
ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 07:13:36 PM »

ขอบคุณมากค่ะจารย์ซี มารออ่านทุกวันค่ะ Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

กราฟช่วง 19.02 น. ลงเทียบให้ดูแล้วครับ

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 07:14:38 PM »

สุขสันต์วันลอยกระทงค่ะ คุณccczaaขอให้มีความสุขมากๆนะคะ Grin Grin Grin

ขอบคุณมากครับ ขอให้มีความสุขเช่นกันครับ Grin

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 07:18:15 PM »

สวัสดีวันลอยกระทงค่ะ  Smiley
      ดีใจจัง คุณลุงอาจารย์จำจูนได้  คุณแม่ติดตามคุณลุงอาจารย์ทุกวันค่ะ
      วันนี้จูนลอยกระทงที่จูฬาฯ  ค่ะ ลอยแล้วจะอธิษฐานบุญให้คุณลุงอาจารย์ด้วยค่ะ
      ขอบคุณคุณลุงอาจารย์ สำหรับคำสั่งสอนและแนะนำให้ได้พบสิ่งดีดี ค่ะ

จำได้ครับ ผลสอบเป็นอย่างไรบ้างครับ ว่างๆลองมาเล่าให้ฟังบ้างครับ

บอกคุณแม่ด้วยว่าเล่นทองต้องใจเย็น บางครั้งไม่จำเป็นต้องไล่ราคาครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2009, 10:50:08 PM โดย ccczaa » บันทึกการเข้า

ccczaa
Jr. Member
**

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 07:21:21 PM »

นี่เป็นความรู้ใหม่เลยค่ะไม่เคยทราบใส้เทียนก็สังเกตุได้  ขอบพระคุณอาจารย์ค่ะ

ไม่ใช่ความรู้ใหม่ครับ แต่ถ้าเรารู้ถึงความเป็นไปของแท่งเทียน แท่งเทียนจะบอกให้เราทราบบางสิ่งบ้างอย่างที่ผ่านมาครับ ลองสังเกตุดูครับ

sue662
Full Member

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 07:40:58 PM »

update ข้อมูลได้เร็วทันใจดีจังเลยค่ะ แวะมาดูก็ทราบอะไรใหม่ๆ ขอบพระคุณมากค่ะ ( อาจารย์มีเทคนิควิธีดูใส้เทียนแบบง่ายๆเพื่อที่จะดูแนวโน้มมั๊ยคะ ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ )
ป้ามา(ธิดาดอย)
Newbie
*

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 09:46:29 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณซีซาร์ (เราจะตามมาหลอกหลอนรึเปล่านะ)   Grin
brabus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2009, 10:32:11 PM »

ขอบคุณค่ะคุณccczaa Grin Grin O0
Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 67   ขึ้นบน
พิมพ์