Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 138 139 [140] 141 142 ... 1237   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมลงทุนทองแบบนี้ ช่วยแสดงความเห็นด้วยครับ  (อ่าน 1447745 ครั้ง)
starbarge
Jr. Member
**

« ตอบ #2085 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:13:23 PM »

http://www.tfex.co.th/Simulation/index.html

ขอโทษครับ ลืมให้ลิงค์

ขอบคุณค่ะ สำหรับลิงค์
Paohaha
Newbie
*

« ตอบ #2086 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:17:01 PM »

ขอบคุณมากครับ อ.พอล 
จะรอ ร้อ รอ...  Grin
Act of Grace
Newbie
*

A good heart is more precious than gold.

« ตอบ #2087 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:25:06 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณพอล

จำนวนดวงใจคนไทยที่น้อมถวายแด่
http://www.thailoveking.com

ข้อมูลบำรุงสมอง ห้ามอ่านเกินวันละ2รอบ อาจมีผมหงอกเพิ่ม
http://jimmysiri.blogspot.com
IPSUM
Sr. Member

« ตอบ #2088 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:31:41 PM »

ขอบคุณ คุณพอลครับ  Smiley

รัก เธอ ประ เทศ ไทย  รัก เธอ ตลอด ไป...
mvb
Hero Member

« ตอบ #2089 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:40:05 PM »

ขอบคุณ คุณพอลครับ  Smiley

ขอบคุณ พี่พอลครับ
_LAN_NA_
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2090 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 04:43:19 PM »

http://www.tfex.co.th/Simulation/index.html

ขอโทษครับ ลืมให้ลิงค์

ขอบคุณค่ะ สำหรับลิงค์

ครับ ตามประสามือใหม่ ผมก็งง อยุ่เช่นกัล ครับ มีอะไร บอกกัลบ้างนะ
ผมก้ ตามๆๆพี่ๆๆ เพื่อนๆๆ ไป อะครับ
Theephat
Hero Member

« ตอบ #2091 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 06:04:03 PM »

กลับก่อนครับทุกๆท่าน Grin Grin Grin กลับก่อนนะครับคุณพอล ขอบคุณมากครับ Grin Grin Grin
paul711
Moderator
Hero Member

Gold is value because it's value!

« ตอบ #2092 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 07:40:44 PM »

Smiley สวัสดีครับคุณ Theephat และทุกท่านก่อนหยุดพักผ่อน 2 วัน เอารูปกราฟทองราย 4 ชม พร้อม RSI ที่มแสดงถึงการกลับตัวลงมาให้ดู

1]ดูรูปบนกราฟทองแท่งเทียน ขวามือบน จะเห็นเส้นสีเหลือง ตัดชี้ขึ้น บ่งชี้ว่าทองอยู่ในทิศขึ้น
2]ดูรูปถัดลงมาเป็นเส้นกราฟ RSI ราย 4 ชม ดูด้านขวาสุด จะเห็นเส้นสีเหลืองที่ผมลากไว้ ว่าชี้เฉียงลงไม่ได้ชี้ขึ้นเหมือนกราฟทอง แต่ชี้ลง หมายถึงทองจะลง

ลักษณะแบบนี้เรียกว่าเกิด divergence การกลับตัว ซึ่งไม่ใช่ 100% แต่อย่างน้อยก็ 80% ที่ทิศทางทอง
จะเปลี่ยนมาเป็นทิศตาม RSI คือลง
อ่านเล่นๆ

ผมไม่ใช่กูรูเรื่องทอง ไม่เคยเขียนหรือพูดแม้แต่ครั้งเดียวว่าเก่งเรื่องทองอ่านที่ผมเขียน แล้วตัดสินใจเอง เกิดผิดพลาด ต้องรับผิดชอบเองอย่าโทษผู้อื่นว่าพลาดเพราะไปเชื่อคนอื่น ไม่มีใครบังคับให้ท่านเชื่อ ผมเป็นแค่ชาวบ้านธรรมดา----Paul711 
จุดหมาย 1) ทองแท่ง ให้ได้กําไร อย่างน้อย 10% ทุก 3 เดือน 2) Gold Future ให้ได้กําไรอย่างน้อย 5% ทุกเดือน 3) gold online ให้ได้กําไร อย่างน้อย 5% ทุกเดือน 
ชีวิตต้องมีหลักและจุดหมายที่ดีและแน่นอน ชีวิตที่ไม่มีหลักที่ดีเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวก็เปรียบเหมือนเรือที่ไม่มีหางเสือ ใครชวนให้ทําดีก็ดีไป ใครชวนให้ทําเรื่องไม่ดี ก็จะพบกับความล้มเหลวและภัยพิบัติได้

http://ichpp.egat.co.th/

Gold2Gold.com
MIJI
Hero Member

« ตอบ #2093 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 07:47:38 PM »

ขอบคุณนะคะ

บทวิเคราะห์คือแนวทาง  การตัดสินใจคือตัวเราเอง
sue662
Full Member

« ตอบ #2094 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 07:49:12 PM »

ตอนนี้ติดตามอัฟเดทตัวเองทุกระยะค่ะเพิ่มความมั่นใจให้มีความสุขค่ะ  ตอนนี้หายใจเข้าออกเป้นทอง เสาร์อาทิตย์ ขอให้คุณพอลพักผ่อนอย่างมีความสุขนะคะ  ขอบพระคุณคุณพอลมากๆอีกครั้งค่ะ
June
Newbie
*

« ตอบ #2095 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 08:36:59 PM »

สวัสดีค่ะ คุณพอล
ขอบคุณข้อมูลนะคะ  วันนี้พึ่งจะว่างขายทองตอนบ่ายนี้เองค่ะ
ก่อนทองลงห้าสิบบาท เฉียดฉิว ระทึกดีค่ะ ขอบคุณนะคะ

NN
Newbie
*

« ตอบ #2096 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 08:46:49 PM »

ขออนุญาตพี่พอล ใช้พื้นที่ในกระทู้นะคะ  คือไม่ทราบว่า มาจากคุณแม่คนไหนน่ะค่ะ  เลยไม่ได้ตอบทางข้อความส่วนตัว และคิดว่าพอจะมีประโยชน์บ้างน่ะค่ะ

ขอตอบคุณแม่ก่อนนะคะ แต่ไม่ทราบว่า คุณ MVB ยกมาจากที่ตรงไหนน่ะค่ะ  รบกวน ยกข้อความของพี่ ให้คุณแม่ได้รับรู้ด้วยนะคะ

สวัสดีค่ะคุณแม่....
ในฐานะที่พี่ก็เป็นคุณแม่ของลูกคนหนึ่งเหมือนกัน เข้าใจในความรู้สึกของคุณแม่ด้วยกันดีค่ะ  และก็เป็นหมอดมยาด้วยค่ะ มีประสบการณ์ดมยา เกือบสิบปี  และเป็นหมอมาอีกหลายปีค่ะ...ขอบอกว่า ดมยาสลบไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ แต่เป็นวิชาชีพ และวิธีการรักษา ที่ต้องปลอดภัย ร้อยเปอร์เซ็นต์ ห้ามมีความผิดพลาดเกิดขึ้น เหมือนพวกนนักบินน่ะค่ะ ที่ถ้าบินถึงที่หมายโดยปลอดภัย ถือว่า ทำหน้าที่ได้ ปกติ  แต่ถ้ามีข้อผิดพลาดเครื่องบินตก และมีผู้บาดเจ็บ ถือว่าผิดพลาด... ดังนันดมยาสลบ หรือวิสัญญีวิทยา จึงเป็นเหมือนเรื่องลี้ลับที่ไม่ค่อยมีใครเข้าใจ เหมือนหมอดมยาไงคะ ปิดทองฐานพระ  ไม่มีใครเห็นประโยชน์ เป็นเหมือนหมอไร้ตัวตน ไม่มีคนรู้จัก....โอ๊ย จะตอบคำถามเลยออกแนวน้อยใจชีวิต...ไม่ใช่นะคะ  แค่อยากจะอธิบายให้ฟังเฉย ๆ ว่าไม่น่ากลัวอย่างที่คิด
     ไม่ทราบว่า ลูกของคุณแม่ เป็นไส้เลื่อนขาหนีบ หรือเป็นไส้เลื่อน ที่ผนังหน้าท้อง (รบกวนแจ้งมานะคะ  ที่ mail ก็ได้ค่ะ rawiwann17@gmail.com )
เด็กส่วนมาก เป็นไส้เลื่อนขาหนีบค่ะ และพบในเด็กผู้ชายมากกว่าเด็กผู้หญิง  ที่โรงพยาบาล มีเด็กเป็นไส้เลื่อนขาหนีบเยอะมาก ทำผ่าตัด อาทิตย์ละประมาณ 10 คน (คือทำประมาณ 5-7 รายต่อวัน อาทิตย์นึงทำผ่าตัดเด็ก 2 วันค่ะ )  พบว่า หากเด็กเป็นเด็กแข็งแรงดี  ไม่ได้มีความผิดปกติ เช่น เป็นโรคหัวใจพิการแต่กำเนิด หรือเป็นหวัด เป็นไข้ ภายในสองสัปดาห์ก่อนผ่าตัด  จะพบภาวะแทรกซ้อนจากการดมยาสลบ แทบจะ 0.2 เปอร์เซ็นต์ค่ะ เปรียบเหมือนเดินอยู่บนฟุตบาทดี ๆ แล้วมีรถมาชน ซึ่งเป็นเรื่องที่พบได้น้อยน่ะค่ะ...
    วิธีการดมยา ก็คือ จะหลอกล่อให้เด็ก เป่าลูกโป่ง  ซึ่งมีแก๊สนำสลบออกมา  ไม่เหม็นค่ะ เพราะลูกโป่งจะใส่กลิ่นสตรอเบอรี่ หรือกล้วยหอมเอาไว้   แล้วเด็ก ก็จะได้รับแก๊ส สูดสลบ ร่วมกับออกซิเจนเปอร์เซ็นต์สูง  ร่วมกับแก๊สหัวเราะ ( ดมแล้วอารมณ์ดีเคลิบเคลิ้ม เคยดูใน mega clever ไหมคะ) แล้วเด็กก็จะลอย ๆ และหลับไป หลังจากเด็กหลับลึก ก็จะมีวิสัญญีแพทย์อีกคน เปิดเส้น ให้น้ำเกลือค่ะ และให้ยา สลบทางน้ำเกลือ ร่วมกับแกีสสูดสลบ การดมยาสลบในผู้ป่วยหนึ่งคน จะเป็นการผสมผสาน ยาเป็นสิบตัว เพื่อเอาข้อดีของแต่ละตัวมาใช้ เพื่อให้หลับสบาย (เหมือนการปรุงอาหารให้อร่อยน่ะค่ะ) หลังจากให้ยาทางน้ำเกลือและทางการดมแล้ว ถ้าเป็นเด็กเป็นไส้เลื่อน ก็จะทำการฉีดยาชา สกัดเส้นประสาท บริเวณขาหนีบเพิ่ม เพื่อให้หลังผ่าตัด เด็กไม่เจ็บด้วย ซึ่งขั้นตอนการฉีดยาชานั้น จะทำขณะเด็กหลับ  คือเด็กจะไม่รู้สึกเลยค่ะ ว่าถูกฉีดยา เพราะขั้นตอนการเจ็บทุกอย่างทำหลังจากที่เด็กหลับไปแล้ว...จะไม่เหมือนผู้ใหญ่ ที่ต้องให้น้ำเกลือตอนตื่อนหรือฉีดยาชาตอนตื่น ซึ่งจะเจ็บ
แต่เด็กเราจะรู้ว่าเด็กกลัวเข็ม และมี separation anxiety จากการพลัดพลาดจากพ่อแม่ ขณะอยู่ในห้องผ่าตัด และไม่อยากให้ความเจ็บปวด ฝังใจ ไปตลอด จึงให้หลับทุกอย่างค่ะ....
     หลังจากฉีดยาชาแล้ว ก็เริ่มผ่าตัดได้ ซึ่งใช้เวลาประมาณ ครึ่งชั่วต่อหนึ่งข้าง ( หากเป็นไส้เลื่อนหนนึ่งข้างน่ะค่ะ) และเมื่อผ่าตัดเสร็จ ก็จะให้เด็กตื่นจากยาสลบ  
เด็กก็จะสลึมสะลือตื่นมา แต่ไม่ปวด เพราะฉีดยาชาไว้แล้ว มีฤทธิ์ระงับปวด ไปอีก 2-3 ชั่วโมง  ระหว่างเด็กหลับก็ให้แม่ไปเบิกยาแก้ปวด หรือยาแก้อักเสบ และ พอเด็กตื่นก็ ส่งเด็กให้พ่อแม่ และกลับบ้านค่ะ
    ปัจจุบันมีเด็กเป็นโรคนี้เยอะมาก  ที่โรงพยาบาล เป็นโรคพยาบาลของรัฐ  ไม่มีเตียงพอ  ให้เด็กที่มารับการผ่าตัด ประเภทนี้ งดน้ำงดอาหารมาจากบ้าน ประมาณ 6 ชั่วโมงค่ะ และ เมื่อผ่าตัดเสร็จ ก็กลับบ้านได้ และนัดมาดูแผลอีกประมาณ 1 สัปดาห์ค่ะ...
   ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะคะ  เพราะเป็นการผ่าตัด ไม่นาน และไม่ได้เสียเลือดอะไรมากมาย  หากเป็นเด็กแข็งแรงมาก่อน  งดน้ำงดอาหาร ครบ และไม่เป็นหวัด  แทบจะไม่มีภาวะแทรกซ้อนค่ะ..แต่ที่เคยได้ข่าวว่า ดมยาสลบแล้วไม่ตื่นก็มีเหมือนกัน แต่ไม่มาก  แต่ละรายมีสาเหตุค่ะ...ซึ่งจะยาวเกินไปหากกล่าวในที่นี้ (แค่นี้ก็ยาวจนคนอ่านอาจจะเบื่อ) ...
        คิดว่า ข้อความของพี่ คงจะช่วยคุณแม่ได้บ้างนะคะ...หากมีข้อสงสัยประการใด รบกวน สอบถามโดยตรงได้ค่ะ ยินดีตอบมาก หากตอบได้ค่ะ ตามเมล์ที่อยุ่ข้างบน หรือจะผ่านกระทู้ของพี่พอลก็ได้ค่ะ เผื่อคนอื่น จะได้เข้าใจในวิสัญญีเพิ่มขึ้นค่ะ...ขอบคุณเหมือนกันค่ะ ที่ได้มีโอกาสพูดเรื่องวิสัญญี ให้คนทั่วไปได้รับรู้...

เข้ามาขอขอบคุณคุณหมอrichyrichy สำหรับบทความที่เป็นเหมือนเปิดความลึกลับดำมืดในห้องผ่าตัด
ให้แม่อย่างดิฉันคลายกังวลลงอย่างมากนะคะ  

พร้อมกันนี้ ดิฉันขอพาลูกชายคนสุดท้องกราบธุจ้า ขอบพระคุณ คุณพอล คุณmvb และเพื่อนสมาชิก ทุกท่าน...  ทุกท่านจริงๆที่ให้กำลังใจ
 (ตอนนี้ดิฉันแทบมองจอคอมไม่เห็น เพราะตาพร่าน้ำตาไปหมดแล้ว)

สรุปว่าเราจะพาลูก 1 ขวบเศษ เข้าผ่าตัดใส้เลื่อนที่ขาหนีบ ในเช้าวันอาทิตย์นี้แล้วค่ะ
มันช่างเป็นช่วงเวลาที่ผ่านไปช้ามาก... แต่ก็ไม่เพียงพอสำหรับการเตรียมตัวของแม่แก่ๆคนนี้เสียที

ดิฉัน พยายามเข้าอ่านหาข้อมูลแทบทุกเวป  ติดต่อทุกคนทุกที่ที่จะให้ข้อมูลเรามากพอที่จะตัดสินใจพาลูกผ่าตัด
ข้อมูลที่หาได้ยากมากคือ วิธีการดมยาสลบให้ลูกเล็ก และผลข้างเคียงที่อาจเกิดขึ้นได้  ไม่คิดฝันเลยว่าคุณหมอrichyrichy
จะเป็นคุณหมอดมยา  

ถ้าไม่เป็นการรบกวนเวปคุณพอลเกินไป  ดิฉันมีคำถามเรื่อง วิธีดมยาสลบให้ลูกว่าวิธีไหนมีข้อเสียน้อยที่สุดค่ะ?
จาก 3 วิธีที่พอได้ข้อมูลมา   1.ครอบหน้ากาก
                                    2. สอดท่อครอบกล่องเสียง
                                    3. สอดท่อเข้าหลอดลม
ลูกเล็กขนาดนี้ เมื่อหมอถามประวัติแพ้ยา หรือแพ้อาหาร  เราก็มีข้อมูลน้อยมาก เพราะแกยังไม่เคยกินยาอะไร ข้าวก็เพิ่งเริ่มหัดกิน
ยอมรับอย่างอายๆว่า จุดที่กังวลมากที่สุดและพยายามหาข้อมูลมาตั้งแต่เริ่มรู้ว่าอาจต้องผ่าตัดลูกคือ
ผลข้างเคียงอะไรในห้องผ่าตัดเวลาดมยาสลบ? ที่เคยมีทำให้เด็กไม่ตื่นอีก..เป็นเจ้าชายนิทรา

คุณพอลคะ  นับจากคืนนี้ไปจนถึงวันก่อนผ่าตัดเช้าวันอาทิตย์นี้  ดิฉันตั้งใจกับตัวเองว่า
จะพยายามตั้งจิตให้มั่นคงไว้      จนถึงเวลาที่เราจะอุ้มลูกส่งให้เขาบนเตียงผ่าตัด
ดิฉันไม่ทราบจะเขียนอะไนต่อแล้ว   ขอบคุณทกท่านจากใจจริงค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2009, 07:39:01 AM โดย NN » บันทึกการเข้า
Jeera
Hero Member

Happy day!

« ตอบ #2097 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:11:26 PM »

เป็นกำลังใจให้การผ่าตัดผ่านไปได้โดยดีนะคะ   Wink

Someone love one
Some one love two
But I love one
That One is...U  (^?^)-?
Neung99k
Full Member

« ตอบ #2098 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:13:40 PM »

ขอบคุณครับคุณพอล Grin

เป็นกำลังใจป้าNN ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะครับ Cheesy

http://www.smart90days.com/neung999kk/  ธุรกิจท่องเที่ยวรับเงินแสน
http://www.azpaypoint.com/chitdech  รายจ่ายจะกลับมาเป็นรายได้
paul711
Moderator
Hero Member

Gold is value because it's value!

« ตอบ #2099 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2009, 09:41:55 PM »

Smiley สวัสดีครับคุณ NN โชคดีที่ไม่ต้องไปถามไกล มี
คุณหมอ richyrichy   เป็นวิสัญญ๊แพทย์ [แพทย์ดมยา]
ปกติ แพทย์เฉพาะด้านนี้หายากส์     แต่ก็มาเหมาะเจาะกันจนได้
ขอบคุณคุณหมอ richyrichy มากๆที่ช่วยอธิบายอย่างดี
ส่วนเรื่องวิธีการดมยา
1.ครอบหน้ากาก
2.สอดท่อครอบกล่องเสียง
3.สอดท่อเข้าหลอดลม
ผมว่าคุณหมอ richyrichy น่าจะตอบได้ดีที่สุด
ถ้าให้ผมต้องก็ต้องเดา[ในระหว่างรอคุณหมอ richyrichy] ตามหนังสือที่เคยอ่านอีก
คุยเล่นๆแล้วกัน
1]ครอบหน้ากาก เคยอ่านเจอว่าคงใช้กับการผ่าตัดที่ไม่ต้องใช้เวลานานมาก 10-20 นาที เป็นแค่การเสริมฤทธิ์ ให้ ออกซิเจน
เข้าปอดได้มากขึ้น หลังจากฉีดยาคลายกล้ามเนื้อ เช่นการผ่าตัดเล็กๆ ทําหมันหญิงหลังคลอดมานานแล้ว ส่วนคลอดใหม่แล้วทําหมัน
เลยส่วนใหญ่ ไม่ต้องดมยา แค่ฉีดยาชาเฉพาะที่  
2]ส่วนสอดท่อครอบกล่องเสียง ผมยังไม่เคยอ่านเจอในหนังสือ สงสัยเทคนิคใหม่
3]ส่วนสอดท่อเข้าหลอดลม คงใช้ผ่าตัดทั่วไปที่ต้องใช้เวลานาน เพราะช่วยให้มีความปลอดภัยสูงขึ้น ให้ได้รับออกซิเจน
ได้เต็มที่ ตาม% ที่สามารถกําหนดได้ ป้องกันการสําลักนําลาย แต่อาจมีข้อเสียเล็กน้อยเช่นเจ็บคอ แต่ไม่นานก็หาย
ผมตอบเล่นๆนะครับ   ผมอ่านจากหนังสือหมอชาวบ้านครับ แล้วคุณหมอ richyrichy หรือท่านที่รู้จริง อย่าหัวเราะผมนะครับ
ระหว่างที่รอคุณหมอ richyrichy

ผมแนะนําให้คุณ NN ทําบุญตักบาตรพระสงฆ์ 5 หรือ 9 รูปพรุ่งนี้เช้า  ถวายอาหารเสร็จ กรวดนําส่งบุญพูดว่า
ด้วยอํานาจแห่งบุญ ขอส่งบุญนี้ให้กับ
พ่อแม่ ญาติพี่น้อง ของคุณ NN ให้กับเจ้ากรรมนายเวรของคุณ NN ทุกคน ให้กับเจ้ากรรมนายเวรของลูกคุณ NN ทุกคน
ให้กับเชื้อโรค  [ความจริงไม่ใช่เชื้อโรค]  แต่พูดไปตามนี้แล้วกัน ที่ทําให้ลูกคุณ NN ไม่สบาย ให้ทุกท่านได้รับบุญนี้
และมีความสุข ช่วยให้ลูกปลอดภัย แข็งแรงดีหลังผ่าตัด

ถ้าตัดบาตรพระไม่ทัน ให้ไปที่วัด ถวายอาหาร หรือข้าวสารอาหารแห้ง แล้วกรวดนําตามนั้น
แต่ถ้าไม่ใช่พุทธ ให้ไปทําบุญหรือบริจาคทาน ที่ โรงพยาบาลไหนก็ได้ ช่วยคนป่วยอนาถาที่ยากจน แล้วพูดตามนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2009, 09:49:41 PM โดย paul711 » บันทึกการเข้า

ผมไม่ใช่กูรูเรื่องทอง ไม่เคยเขียนหรือพูดแม้แต่ครั้งเดียวว่าเก่งเรื่องทองอ่านที่ผมเขียน แล้วตัดสินใจเอง เกิดผิดพลาด ต้องรับผิดชอบเองอย่าโทษผู้อื่นว่าพลาดเพราะไปเชื่อคนอื่น ไม่มีใครบังคับให้ท่านเชื่อ ผมเป็นแค่ชาวบ้านธรรมดา----Paul711 
จุดหมาย 1) ทองแท่ง ให้ได้กําไร อย่างน้อย 10% ทุก 3 เดือน 2) Gold Future ให้ได้กําไรอย่างน้อย 5% ทุกเดือน 3) gold online ให้ได้กําไร อย่างน้อย 5% ทุกเดือน 
ชีวิตต้องมีหลักและจุดหมายที่ดีและแน่นอน ชีวิตที่ไม่มีหลักที่ดีเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวก็เปรียบเหมือนเรือที่ไม่มีหางเสือ ใครชวนให้ทําดีก็ดีไป ใครชวนให้ทําเรื่องไม่ดี ก็จะพบกับความล้มเหลวและภัยพิบัติได้

http://ichpp.egat.co.th/

Gold2Gold.com
Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 138 139 [140] 141 142 ... 1237   ขึ้นบน
พิมพ์