Forex-Currency Trading-Swiss based forex related website. Home ----- กระดานสนทนาหน้าแรก ----- Gold Chart,Silver,Copper,Oil Chart ----- gold-trend-price-prediction ----- ติดต่อเรา
หน้า: 1 ... 142 143 [144] 145 146 ... 1237   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมลงทุนทองแบบนี้ ช่วยแสดงความเห็นด้วยครับ  (อ่าน 1447755 ครั้ง)
June
Newbie
*

« ตอบ #2145 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 10:39:32 PM »

ขอบคุณค่ะ
brabus
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2146 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2009, 11:26:12 PM »

ขอบคุณค่ะ คุณพอล Grin Grin Grin
bbgun
Newbie
*

« ตอบ #2147 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 12:09:25 AM »

ขอบคุณ

คุณพอลมากๆครับ

และเอาใจช่วยคุณ NN ด้วยนะครับ

ลูกเจี๊ยบ
Jr. Member
**

กำไรน้อยดีกว่าไม่ได้กำไร ไม่ได้กำไรดีกว่าขาดทุน

« ตอบ #2148 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 01:43:15 AM »

ดิฉันและสามีได้อ่านคำอธิบายเรื่องวิธีดมยาสลบลูกเล็กของคุณพอล และคุณหมอrichy แล้วค่ะ
ช่วยให้เราเข้าใจ และคลายกังวลลงไปมาก

เราขอขอบคุณในกุศลจิต ของคุณหมอ คุณพอล และเพื่อนสมาชิกทุกท่านจริงๆค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่างจากน้ำใจคุณพอล  เรากำลังจะพาลูกทำบุญค่ะ

ขอให้บุญกุศลใหญ่หลวงที่ทุกท่านได้ทำกับหัวใจของดิฉันและครอบครัว
ได้ตอบแทนไปยังทุกท่านและครอบครัว  ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุขกายสุขกายใจตลอดไปนะคะ  ขอบคุณจริงๆค่ะ

Note ดิฉันอาจต้องหายไปดูแลลูกพักหนึ่ง  ยังไงจะกลับมาบอกเล่าค่ะ ว่าทุกอย่างเป็นยังไง

วันนี้ก็วันจันทร์แล้ว ไม่ทราบว่าลูกของคุณ NN เป็นอย่างไรบ้าง ขอให้ทุกอย่างสำเร็จด้วยดีนะครับ  Smiley

ยิ้มหน่อยทู๊กโคน อ่ะ แช๊ะ
paul711
Moderator
Hero Member

Gold is value because it's value!

« ตอบ #2149 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 02:28:27 AM »

ขอบคุณคะ ทิศทางชัดเจน คะ

เดิมตาม ติดๆ คะ ตอนนี้

ข่าว นักเก็งกำไรจีน มองไปที่ 1092 คะ แตะแน่
Smiley ครับตอนนี้ในไทย ฟังข่าวแบบไม่ตั้งใจ ยังได้ยินว่ามองว่าทองจะไป 1100 กันแล้ว แต่บอกว่าไม่เกิน 17,000 บาท
ต่อ1 บาท  ตอนนี้ข่าวลือแบบนี้ไปทั้งโลก เรียกว่า Universal   ยิ่งเข้าได้กับ wave 3
ที่คนอยากเข้าซื้อแต่ยังรอให้ทองย่อตัวลง
และถ้าเป็น wave 3 จริง ตามทฤษฎี จุดยอดสุดไม่น่าเกิน 1062  
และจากอดีตที่ผ่านมา ถ้าลือว่าจะไปถึงราคาที่เท่าไร ให้ลบออก 20-30 เหรียญ เพราะกองทุนจะลากไม่ถึง ปล่อย
ให้คนเข้าที่เข้าซื้อแถว 1040-1050 รอไปก่อน แล้วทําให้ทองลง
แต่ถ้าสรุปแบบอดีต จุดยอดไม่น่าเกิน 1100-20 [30] = 1080--1070  
อ่านเล่นๆแล้วกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 12, 2009, 02:30:47 AM โดย paul711 » บันทึกการเข้า

ผมไม่ใช่กูรูเรื่องทอง ไม่เคยเขียนหรือพูดแม้แต่ครั้งเดียวว่าเก่งเรื่องทองอ่านที่ผมเขียน แล้วตัดสินใจเอง เกิดผิดพลาด ต้องรับผิดชอบเองอย่าโทษผู้อื่นว่าพลาดเพราะไปเชื่อคนอื่น ไม่มีใครบังคับให้ท่านเชื่อ ผมเป็นแค่ชาวบ้านธรรมดา----Paul711 
จุดหมาย 1) ทองแท่ง ให้ได้กําไร อย่างน้อย 10% ทุก 3 เดือน 2) Gold Future ให้ได้กําไรอย่างน้อย 5% ทุกเดือน 3) gold online ให้ได้กําไร อย่างน้อย 5% ทุกเดือน 
ชีวิตต้องมีหลักและจุดหมายที่ดีและแน่นอน ชีวิตที่ไม่มีหลักที่ดีเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวก็เปรียบเหมือนเรือที่ไม่มีหางเสือ ใครชวนให้ทําดีก็ดีไป ใครชวนให้ทําเรื่องไม่ดี ก็จะพบกับความล้มเหลวและภัยพิบัติได้

http://ichpp.egat.co.th/

Gold2Gold.com
Neung99k
Full Member

« ตอบ #2150 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 04:21:43 AM »

ขอบคุณครับคุณพอล Grin

http://www.smart90days.com/neung999kk/  ธุรกิจท่องเที่ยวรับเงินแสน
http://www.azpaypoint.com/chitdech  รายจ่ายจะกลับมาเป็นรายได้
_LAN_NA_
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2151 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 08:04:59 AM »

สวัสดีพี่พอล และทุกๆคน จร้า

วันนี้ที่นครศรีธรรมราชอากาศดีจังเลยครับ

สบายมากๆๆ เด๋ว รอลุ้นตลาดเช้าก่อน  Grin
soda
Full Member

« ตอบ #2152 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 08:27:49 AM »

Grin Grin Grin สวัสดีคะ ทุกๆท่าน วันนี้ อากาศ เหมือนเริ่มเป็นอากาศหน้าหนาวเลยคะ เจ้าสี่ขาตัวน้อยที่บ้านวิ่งกันให้วุ่นเชียว สนุกกับอากาศเย็นๆ
IPSUM
Sr. Member

« ตอบ #2153 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 08:39:46 AM »

สวัสดีทุกคนครับ Smiley

รัก เธอ ประ เทศ ไทย  รัก เธอ ตลอด ไป...
sue662
Full Member

« ตอบ #2154 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 08:55:06 AM »

อรุณสวัสดิ์คุณพอล และทุกท่านค่ะ
Lin
Newbie
*

« ตอบ #2155 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:40:10 AM »

สวัสดีค่ะทุกท่าน มีข่าวร้ายเล่าให้ฟังเป็นอุทาหรณ์ค่ะ เมื่อวันสองวันนี้โจรขึ้นบ้าน ช่วงเวลาแค่เราออกไปทานข้าวกัน มันกวาดทรัพย์สินได้ไปบางส่วนแต่ส่วนใหญ่คือทองคำแท่งดีที่ว่าเพิ่งขายออกไปก่อนล่วงหน้าหนึ่งวันเท่านั้น มันงัดตู้งัดทุกอย่างในบ้าน ทางตำรวจ ทางหมู่บ้าน หรือนิติฯ ก็แทบไม่ช่วยเหลือใด ๆ เลย เราไม่รู้จะทำอย่างไร เศร้าใจจนอยากจะขายบ้านทิ้ง ต่อไปนี้คงไม่กล้าเก็บทองไว้ที่บ้านอีกแล้ว
_LAN_NA_
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2156 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:47:35 AM »

สวัสดีค่ะทุกท่าน มีข่าวร้ายเล่าให้ฟังเป็นอุทาหรณ์ค่ะ เมื่อวันสองวันนี้โจรขึ้นบ้าน ช่วงเวลาแค่เราออกไปทานข้าวกัน มันกวาดทรัพย์สินได้ไปบางส่วนแต่ส่วนใหญ่คือทองคำแท่งดีที่ว่าเพิ่งขายออกไปก่อนล่วงหน้าหนึ่งวันเท่านั้น มันงัดตู้งัดทุกอย่างในบ้าน ทางตำรวจ ทางหมู่บ้าน หรือนิติฯ ก็แทบไม่ช่วยเหลือใด ๆ เลย เราไม่รู้จะทำอย่างไร เศร้าใจจนอยากจะขายบ้านทิ้ง ต่อไปนี้คงไม่กล้าเก็บทองไว้ที่บ้านอีกแล้ว

ครับอย่าเก้บไว้ที่บ้านเลยครับ
ผมเล่นแท่งเช่าตู้ของไทยพาณิชย์เก็บไว้ครับ ไม่แพงอย่างที่คิดหรอกครับ ราคาแล้วแต่สาขา ลองไปสอบถามดูนะครับ

อันตรายมากมาย หากมีคนอยุ่ อาจเป็นอันตรายมากกว่านี้ก็ได้

เป็นกำลังใจตามจับขโมย และให้ได้ของคืนไวไวครับ
sue662
Full Member

« ตอบ #2157 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 09:48:21 AM »

น่ากลัวจังเลยค่ะ คุณลิน มันมาได้ครั้งนึงแล้วอย่าให้มันย่ามใจได้อีกนะคะ น่าจะติดต่อสถานีตำรวจเอาตู้แดงมาติดหน้าบ้าน ตำรวจจะลาดตระเวนมาตรวจเซ็นชื่อวันละหลายรอบเวียนไปเวียนมาหน่อย แต่คงต้องเสียค่าน้ำมันให้ที่สน.นิดหน่อย  ลองดูนะคะ
SuperG
Newbie
*

« ตอบ #2158 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 10:01:49 AM »

เห็นใจแล้วเข้าใจคุณ Lin เลยค่ะ

อย่าเก็บของมีค่าไว้ที่บ้าน พวกของมึค่าเก็บในตู้เซฟ เนี่ยขโมยงัดตู้ไม่ได้ยกไปทั้งตู้เลยก็มี แถวบ้านเราเองค่ะ

เราโดนขึ้นมาสองครั้ง รู้ทั้งรู้ว่าเป็นกลุ่มไหนแต่ทำอะไรไม่ได้เลยค่ะ
ครั้งแรกนี้เจ็บใจสุดๆ เพราะโดนช่วงกลางวันที่ไม่อยู่บ้าน ออกไปทำบุญแต่ต้องหมดเงินกะทองไปหลายอยู่เลย
ครั้งที่ 2 เสียเงินไปนิดหน่อย แต่คุณแม่เครียดจนไม่สบายเลยค่ะ

คิดซะว่าคุณ Lin ยังมีโชคอยู่นะคะ ที่ได้ขายทองออกไปก่อนหน้านั้นแล้วค่ะ จะได้สบายใจ อย่าเครียด อย่าคิดมากนะคะ ยังไงก็ขอให้หาเบาะแสและจับโจรได้นะคะ
Belmont
Jr. Member
**

« ตอบ #2159 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 10:05:07 AM »

เสียใจด้วยนะครับ คุณลิน  Embarrassed
แต่ยังดีที่เราปลอดภัย และไม่ได้บาดเจ็บอะไร

ต้องระวังดี เดี๋ยวนี้โจรพม่า โจรกระเหรี่ยง ก็เยอะอยู่  O0
Gold Price today, Gold Trend Price Prediction, ราคาทองคํา, วิเคราะห์ทิศทางทองคํา

images by free.in.th
Thanks: ฝากรูป dictionary ---------------------Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. For more information on Moore Research products and services click here. --- http://www.mrci.com ---------- ---------------------------------------------รูปกราฟแสดงราคาทองในอดีตปี 1974-1999 ของ Moore Research Center, Inc. แสดงฤดูกาลที่ราคาทองขึ้นสูงสุดและตําสุด เอาแบบคร่าวๆ เส้นนําตาลหรือนําเงินก็ใกล้เคียงกัน เส้นนําตาลเฉลี่ย 15 ปี เส้นนําเงินเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุดของเส้นนําตาล หรือเฉลี่ย 15 ปี ในเดือน ปลายเดือน เมษ และปลายเดือน สค ต่อต้นเดือน กย[/color] สูงสุดในเดือน กพ กับ พย / ส่วนเฉลี่ย 26 ปี ราคาตําสุด ต้น กค กับ ปลาย สค และราคาสูงสุดในเดือน กพ และ กลางเดือน ตค ----- แค่ดูคร่าวๆ เป็นแนวทาง อย่ายึดมั่นว่าจะต้องเป็นตามนี้ ข้างล่างเป็นกราฟราคานํามัน ตามฤดูกาล จาก Charts courtesy of Moore Research Center, Inc. images by free.in.th
หน้า: 1 ... 142 143 [144] 145 146 ... 1237   ขึ้นบน
พิมพ์